Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

IndexIndex  Trợ giúpTrợ giúp  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Kiến Nghị về quyền lợi và tiện ích học tập (Quan Trọng)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
Administrators

Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799

Theo như các Sinh Viên trường Đại Học Khoa Học Tự Nhiên khoa CNTT năm thứ nhất hiện đang học ở cơ sở trường Dự Bị Đại Học (91 Nguyễn Chí Thanh) phản ánh, thì hiện nay điều kiện học tập quá thấp, không đáp ứng đủ nhu cầu học tập hiện nay :

+ Phòng máy thực hành không đạt điêu chuẩn, cấu hình máy quá cũ và quá thấp, gây đứng máy thường xuyên, cản trở việc thực hành.

+ Không có Wifi phục vụ việc tìm kiếm thông tin phục vụ việc học.

+ Không có Thư Viện, nên gây khó khăn cho những sinh viên cần mượn sách để học tập. Gây tốn phí công sức, tiền bạc, thời gian, khó khăn nhất là những bạn ở dưới nhà xa thành phố ở nhà trọ, hoặc không có xe.

+ Số sinh Viên 1 lớp quá đông (lớp 08 DB B đã có 207 Sinh Viên). Gây khó quản lý và học tập.

Chúng ta đã được tham gia Sinh Hoạt Đầu Năm, chúng ta đã được thầy cô và các anh chị đứng ra bảo đảm cho chúng ta rằng : Chúng ta sẽ được bảo đảm quyền lợi học tập không hề thua kém gì so với các bạn Sinh Viên bên cơ sở chính.

Nhưng hiện giờ chúng ta đã thấy, chúng ta không được đảm bao cho quyền lợi, nhu cầu về tiện ích học tập. Nên chúng ta sẽ lập 1 bản kiến nghị với Nhà Trường, để Nhà Trường đưa lại công bằng về lợi ích, quyền lợi cho chúng ta.

Riêng forum cũng mong các bạn sẽ reply để nói lên những tâm tư, suy nghĩ và ý kiến của bạn về điều kiện học tập hiện nay. Hãy cùng đấu tranh đòi lại quyền lợi các bạn nhé!

[You must be registered and logged in to see this link.]

Được sửa bởi Administrator ngày Thu 23 Sep 2010, 23:15; sửa lần 7.

※ Bài viết cùng chuyên mục

Xem lý lịch thành viên http://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 208
Coins Coins : 315
Thanked Thanked : 30

Chúng ta sẽ làm một bản kiến nghị với nhà trường về những vấn đề trên để trường giải quyết vấn đề này cho chúng ta chúng ta cũng đóng học phí như thế sao chúng ta ko được hưởng quyền lợi như họ thiếu kém quá nhiều sao chúng ta có thể học tập tốt được
Phải đứng lên vì lợi ích của chính mình
8)

[Picture deleted by Administrator - Reason : Kích thước ảnh quá to]

Big Bang is V.I.P
I love Big Bang and G Dragon

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

kiến nghị á, được ko đó, nếu đc thì được lâu rồi chứ

Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 6
Coins Coins : 0
Thanked Thanked : 0

cu thu di chang le chiu thiet vay sao?

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 296
Coins Coins : 537
Thanked Thanked : 86

kêu gọi thêm mấy anh chị khóa 07 08 nửa càng đông càng tốt

<p><marquee style="width:500px; height: 161px" scrolldelay="1" direction="right"><center><font color="#ff0200" size="3"><font color="#0000ff"> Đứng lại chưa......ưa Mọi người làm ơn tránh ra nào
</font></font></center></marquee></p>

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Administrators

Administrators

Hay, quả là 1 ý kiến hay!!!

Mình nên kêu gọi ủng hộ từ những anh chị khóa trên, càng đông càng tốt, vì 1 mình lớp mình e cũng khó khả thi!

Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 217
Coins Coins : 91
Thanked Thanked : 23

Đúng quá, ủng hộ hai tay :cheers:
Mình cũng rất bất bình, nhà mình thì có máy rồi. Nhưng chỉ e cho mấy bạn mà nhà chưa có máy tính. Vả lại phải thực hành trên lớp thì mới trực tiếp nghe thầy giảng và thảo luận với các bạn => tiến bộ. Mình cứ tưởng cái phòng thực hành này chỉ có trong mơ thôi chứ: CPU 400 Mhz, bàn phím mất phím, chuột liệt, lỗi đĩa hệ thống, thiếu drive USB, v.v... :affraid: Đăng tin này lên báo chắc sốt dẻo lắm Razz
Mà mình nói với ai bây giờ ? Nếu trường nó vẫn như cũ thì các bạn tính làm gì tiếp theo ?

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 362
Coins Coins : 1573
Thanked Thanked : 41

Một khóa làm chẳng nên chi, ba khóa cộng lại tui đồng ý ngay!!!

Bà con cô bác anh chị em học bên CSDB hãy cùng nhau sat up, đòi lại quyền lợi của chúng ta, nhằm giúp cho we học tốt bậy h và con em chúng ta sau này.\

Dù muốn hay không hãy lick vào " Có " :lol!: :lol!: :lol!: :lol!:

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member

Minh không thể kêu gọi thêm anh chị khối 06 06 được vì vấn đề dân số của các lớp đó dã được giải quyết vì có nhiều người nghỉ học và họ cũng đã an chịu số phận rồi
Lớp mình có thể là lớp đông nhất dân cư nhất nên chỉ cần lớp mình kiến nghị thôi khỏi gợi lớp khác làm chi
Cố lên các bạn 08 B chúng ta sẽ lấy lại quyền lợi mà bấy lâu nay các anh chị lớp 06 07 đã đánh mất
Phải đứng lên bằng chính đôi chân của mình vì lợi ích của chúng ta và đàn em sau này
:lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!:

Big Bang is V.I.P

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 138
Coins Coins : 179
Thanked Thanked : 15

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 138
Coins Coins : 179
Thanked Thanked : 15

các bạn ráng ủng hộ >50% lớp chắc dc xem xét lại

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Administrators

Administrators

>50% thì phải là hơn tổng số sinh viên trong lớp chứ không phải số thành viên trong diễn đàn bạn à. Trong forum bình chọn chỉ có tính chất ủng hộ thôi, nhưng mình sẽ làm 1 tờ đơn kiến nghị với nhà trường nữa. Những ai đồng ý kiến nghị thì ký tên vào đó, khi đó, cả lớp cùng đồng tình thì may ra nhà trường chấp thuận!

Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 44
Coins Coins : 16
Thanked Thanked : 1

dung rui` doa
phai kien nghi thui cac ban oi

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 166
Coins Coins : 196
Thanked Thanked : 16

Điều kiện vật chất phải nói là quá kém. Nếu ko phải vì đam mê CNTT thì mình đã bỏ từ buổi sinh hoạt đầu năm rùi.
KO nhưng vật chất ảnh hưởng tới việc học, mà còn là tinh thần. Phải thú thật, tới giờ này chưa người thân nào biết mình học DB, kể cả bạn bè, bố mẹ, anh chị...Biết nói sao khi mình là sinh viên Đh KHTN mà lại học ở 1 nơi như vậy. Tuy vẫn đóng học phí như CK nhưng lại ko = CK. Đến việc đi làm thẻ thư viện, tuy chỉ có 5k. Nhưng làm rùi bạn có được gì. Khi phải qua bên Nguyễn Văn Cừ. Mỗi lần mình qua đó thấy rất ngại, ngại cái nhìn của mọi người, ngại chính mình. Biết nói sao đây, khi 1 sinh viên Đh khtn vào chính trường của mình như vào 1 nơi xa lạ. Than ôi! Đau lắm!

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 60
Coins Coins : 81
Thanked Thanked : 7

Đúng oy` đó fải bít đứng lên đấu tranh cho quyền lợi mình đã bỏ ra để vào đc trường này và đồng tiền đã đóng!!! Nhưng mình thấy vấn đề đâu có trầm trọng như phutri2005 đã nói đâu ??? Bạn nói là do vật chất,cơ sở của trường ảnh hưởng tới việc học thì OK,nhưng về vấn đề tinh thần đến độ fải dấu bố mẹ anh chị thì .... hơi bị ngộ ák.Chính vì những việc đó mà mình càng fải nói cho những người thân mình bít để tìm cách xử lí hoặc đưa ra lời khuyên cho mình,mình chưa kể đến trường hợp nhìu phụ huynh sẽ đến cơ sở chính để đòi lí giải nữa ( theo như mình nghĩ thì nếu có phụ huynh dính vào vụ này thì sẽ hay hơn khi bọn mình tự giải quyết ).Còn việc đi qua NVC thì bạn làm j` fải ngại,mình thì thấy ai bít ai học khoá nào,ở đâu đâu mà bạn nói là ngại cái nhìn của mọi ng` ???? Quan trọng hơn nhau cái đầu,chưa chắc tụi học cơ sở chính hơn mình nữa,vì có ai đang học ở đó dám qua đây học ko nào,có ai ở đó dám qua bên này đóng tiền để chịu những sự thua thiệt mà tụi mình đang gánh chịu ko nào??? Bởi vì những lí do đó mà mình càng tự tin hơn và đấu tranh cho vụ này tới cùng.Mình ủng hộ việc kiến nghị với nhà trường :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :lol!: :lol!:

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 62
Coins Coins : 45
Thanked Thanked : 4

Tui tán thành ý kiến của mấy huynh.

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Administrators

Administrators

Riêng Phú thì đồng ý với phutri2005. Hỏi ra thì mình nói rằng mình học Đại học KHTN, nhưng bị hỏi học cơ sở nào thì làm muốn chui xuống đấy mà ở luôn, không biết trả lời làm sao, mắc công giải thích, mà giải thích sợ người ta không tin nữa mới đau.

Về vật chất thì mình ráng chịu đựng, dù thiệt thòi lớn nhưng vẫn không bằng cái cơ sở mình học. Dù mang danh nghĩa là 1 cơ sở của trường KHTN, nhưng có ai dám nói ra là học Dự Bị Đại Học không?

Thật là buồn cho số phận...Chẳng qua vì yêu ngành CNTT nên đành chịu, nhưng giờ đã đến lúc chúng ta lên tiếng để lấy lại sự công bằng cho chúng ta. chúng ta cũng thi điểm đậu Cao đẳng CNTT như 800 người khác, cũng đóng tiền vào học như họ, vậy sao tao không đuoc75 cái lợi như họ?

Phải làm tới vụ này luôn!

Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 4
Coins Coins : 1

[i]kiến nghị đi bà con ơi
máy tính gì mà cùi bà cố lun rùi xài gì được

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 362
Coins Coins : 1573
Thanked Thanked : 41

Chúng ta hãy cho mọi người biết 08DB là như thế nào nhá anh em !!!

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 68
Coins Coins : 86
Thanked Thanked : 5

MAY BAC NOI CHUYEN MA CU NHU MINH LA NGUOI ME CNTT LAM VAY .sao ko tu chu dong tim lay co hoi cho ban than ma lai phai doi nguoi khac don san cho minh an

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member

Phản đối cách nói của bạn khoanguyen bây giờ bạn thử ra ngoài mua 2k kẹo đi nhưng người ta bán cho người kia 4 viên mà bạn chỉ có 3 viên bạn có phản đối họ ko
Sống trong đời phải có chủ kiến của chính mình chứ ko phải là họ cho ăn gì thì mình ăn đấy đó là tự giết chính mình đó bạn
Còn nhiều bạn nói là cần đến phụ huynh vậy mình hỏi nha các bạn bao nhiêu tuổi rồi? các bạn trong lớp mình nhỏ nhất là 18 tuổi rồi đã là một người công dân thực thụ đã có thể chịu mọi trách nhiệm hình sự sao bây giờ còn có ý nghĩ nhờ sụ giúp đỡ của cha mẹ nữa chứ phải thự lập và tự làm chủ mình đi nha
Chậm nhất là thứ 4 này mình sẽ đưa cho các bạn bản thảo kiến nghị với trường nếu có gì thiếu thì mình sẽ bổ sung thêm
:lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!:

Big Bang is V.I.P

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 87
Coins Coins : 138
Thanked Thanked : 10

anh em biểu tình đi

đòi quyền lợi đả đảo

Xem lý lịch thành viên http://boydasau9x.zooz.vn
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 94
Coins Coins : 0

Có những lúc bị động là cách làm tốt nhất . Lúc này chính là thế . Nếu kiến nghị đc thì các khoá trước đã làm rồi hay các you nghĩ các khoá trước ko đc như như khoá mình , sai lầm nhé . Việc kiến nghị nhà trường có khi chẳng có ích gì mà càng làm chúng ta đc trường chú ý hơn mà thôi.

Có bạn nói chúng ta đã 18 tuổi ko cần phụ huynh , ừ thì đúng đấy nhưng nếu thật sự bạn đã lớn như thế thì hãy tỏ ra thận trọng khi làm những việc liên quan đến 1 tổ chức như trường ĐH KHTN .

Nói chung, think first , do second .

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 166
Coins Coins : 196
Thanked Thanked : 16

Những anh chị khoá 06-07 ko làm thì 08 làm. Có thể anh chị 06 có thể thực hành với cấu hình như vậy, nhưng CNTT luôn luôn phát triển với quy luật Moore. Ta là những SV năm 2008 thời của bộ xử lý 2 nhân-4 nhân, thậm chí 6 nhân. Vậy trong 3 năm tới ta sẽ làm gì với Celeron 400Mhz, cái cấu hình mà buổi sinh hoạt đầu khoá cô gì đó nói là đạt chuẩn, cái chuẩn từ năm 2001 Laughing Ngay trong trường phổ thông chỉ học Word, excel, pascal đã thực hành trên máy tính Core 2 Dou. Vậy mà trường đh CNTT (Đh QG) lại ko bằng 1 nữa.
@ kei: Chúng ta 18 tuổi rồi, đối với nước ngoài là phải ra ở riêng rùi đóa. Chúng ta là sinh viên, chúng ta có đủ khả năng để nói lên ý kiến của mình. Có thể thành công hoặc ko. Nhưng tôi thực sự yêu CNTT, có thể tôi sẽ cố gắng 6 năm để lấy cái bằng. Với 6 năm đó có lẽ CNTT đã sang bước mới.
Trích dẫn :
Việc kiến nghị nhà trường có khi chẳng có ích gì mà càng làm chúng ta đc trường chú ý hơn mà thôi.
Đươc nhà trường chú ý hơn chã lẻ lại là thiệt thòi.
Ngay bây giờ phải cố gắng học thêm vài ngoại ngữ. Học thêm ở ngoài. Để bắt kịp mọi người. Mình đã nghỉ nếu sang năm thi lại Đh(chưa chắc đã đâu), ta phải phí 1 năm + 4 năm đại học, nếu đậu c9d cũng sẽ mất 6 năm. Bạn sẽ lựa chọn như thế nào.

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Member

Member
Posts Posts : 296
Coins Coins : 537
Thanked Thanked : 86

các bạn nên gọi thêm những anh chị khóa trước nữa, chưa chắc các anh chị ý hok đồng ý với ý kiến của lớp mình, có khi lại ủng hộ 100% đấy chứ. Nói chung mình cũng phải nói mới bít ý kiến của các anh chị ấy chứ :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!: :lol!:

<p><marquee style="width:500px; height: 161px" scrolldelay="1" direction="right"><center><font color="#ff0200" size="3"><font color="#0000ff"> Đứng lại chưa......ưa Mọi người làm ơn tránh ra nào
</font></font></center></marquee></p>

Xem lý lịch thành viên
Tác giảThông điệp
Sponsored content

Kiến Nghị về quyền lợi và tiện ích học tập (Quan Trọng)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next