Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức.
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
trungtan
Member

trungtan
Member
Posts Posts : 29
Coins Coins : 59
Thanked Thanked : 8
Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Empty

Chào các bạn.

Mình là học viên lớp 08CK4. Sáng nay 16/09/2009 tại phòng C41, tiết kỹ thuật lập trình của thầy Khang đã xảy ra vài sự cố làm thầy nổi trận lôi đình và cho nghỉ, đổi giáo viên... một số bạn 08DB đi học ở lớp mình hẳn cũng biết chuyện đó.

Các bạn cũng đã biết thầy thạc sĩ Nguyễn Tấn Trần Minh Khang dạy rất kỹ lưỡng và bài bản.
Tiết học của thầy cũng rất vui và bổ ích. Nay thầy quyết định bỏ lớp, đây là sự thiệt thòi rất lớn cho tất cả học viên chúng ta. Đành rằng sáng nay vì quá nóng giận nên thầy có chửi chúng ta nặng nề, nhưng đó là cách làm việc khuôn phép của một người thầy thạc sĩ, và chúng ta - nhất là những bạn đã được thầy phân công - cũng có lỗi. Các bạn đi học, leo lên lầu 4, đã hiểu là mệt như thế nào, vậy mà thầy còn phải đem balô, laptop và máy chiếu nữa thì còn sức đâu mà giảng, mà làm cả lớp thoải mái trong suốt 3 tiết dạy. Các bạn hãy lên google và search "nguyễn tấn trần minh khang" để xem thầy nổi tiếng thế nào, để chúng ta thấy chúng ta rất vinh dự và thực sự hiểu bài khi được thầy dạy.

Sáng nay, trước khi bỏ về, thầy còn nói: "nếu tôi kiếm được người học khác thì các bạn sẽ có giáo viên mới.". Điều này có nghĩa là chúng ta vẫn còn cơ hội, và phải nhanh tay. Ai càng nóng tính thì càng thích, càng mong được dùng lời ngọt, lời nhẹ. Mình mong các bạn hãy cùng mình xin lỗi thầy, bằng cách gửi lời xin lỗi vào email và facebook của thầy: [You must be registered and logged in to see this link.]

Mình cũng đã nói điều này với vài bạn lớp mình, nay mình cũng nhờ diễn đàn này để mong các bạn góp sức, một số bạn 08DB cũng "học ké" lớp mình, làm một vài bạn lớp mình phải ngồi dưới, nhưng đó không là vấn đề, đi trễ thì phải ngồi dưới, mọi người bình đẳng, cố gắng học tập... Rất mong các bạn, cùng học chung, thì cũng cùng chia sẻ.

Được sửa bởi trungtan ngày Wed 16 Sep 2009, 14:26; sửa lần 1.

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799
Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Empty

Mọi người có thể sẽ giúp bạn, nhưng không cần bạn phải khích bác thi đấu như vậy đâu. Nghe mấy dòng đầu thì đang đồng ý, đến máy dòng cuối thì thấy chói tai quá. Bạn nói như vậy là đang nghĩ xấu cho mọi người 08 DBB ở đây đấy. Đừng suy bụng mình ra bụng người khác như thế. Đã học thầy Khang được 1 năm thì mình hiểu chứ. Nhưng nói thật, lớp mình không có lỗi trong chuyện này bạn à. Bạn cần mọi người giúp thì cũng đừng tỏ ra nổi trội hơn người khác chứ. Mà đó là vấn đề học lực, không có liên quan gì đến chuyện xin lỗi thầy Khang cả. Không lẽ học giỏi thì đi xin thầy là thầy hết giận à?

Bạn nên xem lại vấn đề câu nói phía trên nha. Còn chuyện giúp thì bạn cứ yên tâm là 08 DB B rất thân thiện, sẽ giúp nếu bất cứ ai cần đến sự giúp đỡ.

[You must be registered and logged in to see this link.]

https://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
anhdan3012
Member

anhdan3012
Member
Posts Posts : 193
Coins Coins : 435
Thanked Thanked : 56

thật là sock quá đi, nhờ người khác mà giống như thách đấu zậy Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. 664726

http://anhdanblog.tk
Tác giảThông điệp
acb093
Member

acb093
Member
Posts Posts : 416
Coins Coins : 400
Thanked Thanked : 43

bài này gửi tới mấy người học ké thôi!

mà không học ông Khang nữa thì có người khác dạy biết đâu lại là trưởng khoa CNTT thì sao, mới cả học ông Khang mà không có sự nỗ nực của bản thân thì cũng chả thể giỏi được, học thầy khác mà cố gằng nhiều thì vẫn giỏi như thường có sao đâu.

Ổng dạy hay là do ông nói với học trò của ổng là không ai dạy hơn ổng, rùi khoe này khoe nọ, thiệt mắc ói, quá tự cao. Tất cả sụ nổi tiếng của ổng là nhờ sự quang bom nhiều năm mà được như ngày hôm nay.

Nhưng những vấn đề trên không quan trọng, tui chỉ ghét cái là ổng chảnh và khinh người thôi, học ổng nghe ổng chửi rùi gọi sv với những cái tên khó nghe. ví dụ "chán hói có râu",

Tác giảThông điệp
daokiem_votinh64
Member

daokiem_votinh64
Member
Posts Posts : 556
Coins Coins : 2157
Thanked Thanked : 168

bác admin nói đúng đấy.lần sau bạn có nhờ vã thi nói năng cho đàng hoàn một tí nhé.lớp nào thầy khang dậy mà không có người học ké chứ.
bác acb093 nói vậy là nghe không được rùi đấy nhé:bạn không thích thầy khang dạy thì thui để người ta học làm gì lên án dữ vậy.không lẻ thầy nổi tiếng như vậy là nhờ đánh boom sao??? ==> bó tay luôn.
ai hiểu được thầy khang thì hoc thui còn chịu không nổi thì biến.thầy không dạy lớp này thì qua lớp khác mà học có sao đâu.không thì đi học nhà thầy .bình thường

Tác giảThông điệp
chelsea_phan
Member

chelsea_phan
Member
Posts Posts : 376
Coins Coins : 483
Thanked Thanked : 47

"một số bạn 08DB cũng "học ké" lớp mình, làm một vài bạn lớp mình phải ngồi dưới" là sao chứ.Tai sao có tể nói ra như vậy dc.Hay suy nghi cau minh noi coi có đụng chạm người khác ko nha. Mad

Tên: Lê Anh Phan
Sex: Male
Mail: [You must be registered and logged in to see this link.]
Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Thumb

Tác giảThông điệp
Toend2008
Member

Toend2008
Member
Posts Posts : 377
Coins Coins : 564
Thanked Thanked : 33

Bạn ấy nói đúng, lớp mình vài bạn tranh thủ đến sớm để có chỗ đẹp . "Nhưng đó không là vấn đề".

Tác giảThông điệp
trungtan
Member

trungtan
Member

Mình đã gửi mail cho thầy, vẫn chưa thấy thầy replay. Có thể thầy chưa đọc, thầy ko có thời gian replay, cũng có thể thầy ko muốn reply... Sao cũng được, thầy cho email thì mình cứ email, có lỗi thì cứ xin lỗi, chẳng gì phải ngại. Còn các bạn thì sao...???...

Tác giảThông điệp
acb093
Member

acb093
Member

Tác giảThông điệp
vanvu
Member

vanvu
Member
Posts Posts : 42
Coins Coins : 71
Thanked Thanked : 4

Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. 39951 bọn mình đi học ké, ngồi những chỗ đẹp bọn mình thật có lỗi. Từ nay bọn mình ko ngồi trên nữa, xin lỗi các bạn CK. Còn vấn đề vì sao thầy giận thì các bạn phải xem lại nhé. Bọn mình đúng ko ngoan thật nhưng cũng đủ biết đi học ké phải làm và hành động ra sao. Năm 2 mình ko còn được học thầy nữa, mình thấy hơi buồn nhưng mình sẽ cố gắng để giỏi được bằng thầy. Để sau này gặp lại thầy mình có thể tự tin đứng vững tiếp chuyện với thầy. Người xưa có câu :" Nhất tự vi sư, bán tự vi sư ", và câu : " Muốn qua sông thì bắc cầu kiều, muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy ". Các bạn tự hiểu nhé Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. 739969

Tác giảThông điệp
vanhoa8989
Member

vanhoa8989
Member
Posts Posts : 55
Coins Coins : 66
Thanked Thanked : 3

xin lỗi phải bằng hành động chứ ko phải bằng lời nói nhé.
thầy là người lớn chắc ko chấp những chuyện như thế này đâu.
lần sau lớp bạn đừng để việc như thế này diễn ra nữa.

Tác giảThông điệp
nhok_bj
Member

nhok_bj
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 2
Thanked Thanked : 0

mình kg thích cách nói của bạn acb093 đến thầy Khang, mình là thành viên bên Ck4, mình cũng sr mấy bạn về việc bạn Tr nói khích, có thể mấy bạn kg hiểu ý bạn ấy nói vì bạn Tr có suy nghĩ đơn giản chứ kg sâu xa như những j các bạn nói đâu, quay lại vấn đề thầy Kh, bạn nói thầy chảnh...vâng thầy chảnh ngược lại là rất "bình dân" nữa là, cho mình hỏi là bạn có thấy 1 ng thầy nào giảng dạy với sv như thế chưa, hay bạn cũng thấy các thầy # chỉ dạy theo kiểu "sp". Trò kệ trò thầy kệ thầy. hình ảnh như thầy Kh mình đã gặp lần này lần t2 rồi (năm lớp 12 mình cũng có ng thầy như vậy và mọi ng đều rất quý). Bạn nói sẽ có trưởng khoa dạy mình àh( bạn đang mơ àh), vd bạn bước vào quán ăn bạn có tiền thì bạn có quyền ng ta sẽ sợ bạn (dù kg thích bạn), thầy cũng vậy, thầy giỏi thì thầy có quyền "chành", if bạn học bên ck mình năm 1 về môn "nhập môn lt" sẽ rõ. Đa số các bạn trong lớp đều kg hiểu nhiều vể mảng,hàm.... nhưng sau 1 buổi dạy đầu tiền mình khảo sát các bạn trong lớp đều đc nghe ý kiến thầy dạy dễ hiểu---> cứ cho như bạn nghĩ là thầy dạy kg hay nhưng cách dạy của thầy làm sv tiếp thu nhanh!!! if bạn là ng chịu học bạn sẽ hiểu thôi ^^!

Tác giảThông điệp
trungtan
Member

trungtan
Member

Đúng là lớp mình đã không làm đúng theo thầy dặn, nhưng các bạn lớp khác học ở lớp mình có dám đảm bảo rằng các thành viên lớp bạn không góp một chút gì vào không khí ồn ào chung hay không? Trong email gửi thầy mình có nói rõ họ tên, lớp, MSSV, và có viết nếu thầy yêu cầu mình đứng lên nói chuyện với thầy trước lớp thì mình sẵn sàng - nếu ban cán sự không có tinh thần trách nhiệm.

Một vài bạn lớp mình thì cho rằng "thầy ko dạy lớp mình thì mình đi học ké thầy ở lớp khác...", các bạn thấy sao?

Tác giảThông điệp
Hoàng Chánh
Member

Hoàng Chánh
Member
Posts Posts : 275
Coins Coins : 452
Thanked Thanked : 55

Chuyện này lớp 08-B đã cũng từng bị thầy mắng một lần cũng chỉ vì lớp ồn không chỉ do lớp mà còn do có một vài bạn đi học ké gây nên, sau đó thì sao nào...Thầy lại đi dạy lại bình thường, và còn dạy lớp nhiệt tình hơn trước....Tại sao thế?????? Question

Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Anhso-191203_ButBàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Anhso-191207_SaBàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Anhso-191205_GaBàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức. Anhso-191204_Chet

Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators

Thầy tuy nóng giận, nhưng cũng không bỏ bụng những chuyện như vậy đâu. Chỉ cần các bạn có thể cử ra một nhóm người hoặc toàn bộ BCS đến gặp mặt thầy, nói chuyện và xin lỗi thầy, thì thầy nhất định sẽ bỏ qua thôi. Mọi chuyện cũng không đáng lo lắm đâu các bạn à.

Sẵn tiện xin chào mừng các bạn 08 CK4 đến với forum 08 DB B Community!

Tác giảThông điệp
trungtan
Member

trungtan
Member

Ý bạn là chuyện thầy mắng cũng là bình thường thôi sao? Lớp mình đã mất 1 buổi học, mất không ít kiến thức. Còn chuyện thầy dạy nhiệt tình hơn trước, mình xin giải thích theo suy nghĩ của mình rằng: thầy không dạy thì thôi, chứ đã dạy, thì thầy luôn nhiệt tình, vui vẻ; tùy tâm trạng, tùy bài học, mà thầy vui vẻ, nhiệt tình hơn.

Hy vọng mọi việc sẽ suôn sẻ như bạn admin nói. Mình kết thúc đề tài này tại đây. Rất cảm ơn ý kiến của các bạn.

Mình có cuốn pdf về C với lý thuyết, nhiều bài tập, bài giải, share đến các bạn cùng tham khảo. [You must be registered and logged in to see this link.]
All the best.

Tác giảThông điệp
nhok_bj
Member

nhok_bj
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 2
Thanked Thanked : 0

hahaha cái vụ mà lớp bên db bị nghỉ ngay đầu tiết mình cũng tham gia ngày đó nữa, công nhận lúc đó thầy làm mìh hơi "ấn tượng" ^^

Tác giảThông điệp
acb093
Member

acb093
Member

Lớp tui(08DB-B) học kỳ III này không phải học thầy Khang nữa nhưng lại phải học thầy Phạm Minh Tuấn (Ths).
hic, môn lập trình toàn phải học với thạc sĩ cực quá à, nhưng được cái thày Tuấn nói chuyện lịch sự hơn, lúc đầu mới gặp thầy Khang tui cứ tưởng ai có chút tài là không coi ai ra gì chứ.
Thầy Khang đã nói là làm. Giờ thì chỉ có may mắn mới giúp được các bạn.
Các bạn đi học đã thấy ai gọi học trò của mình là "thằng trán hói có rầu", "bưởi", tức nhất là ổng bắt con gái lên bàn đầu ngồi.

Nói thật với các bạn trước khi tui lên lớp thầy Khang là tui đã làm xong bài tập của ngày hôm đó, việc nghe thầy dạy thật là nhàm.

Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators

Close topic tại đây để tránh xảy ra xung đột!

[Closed by Administrator!]

Tác giảThông điệp
Sponsored content

Bàn về sự cố xảy ra sáng nay, tiết Kỹ thuật lập trình của thầy Khang. Mong các bạn góp sức.
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang