Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Khuấy động Phong Trào học tập
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
voduy
Member

voduy
Member
Posts Posts : 82
Coins Coins : 302
Thanked Thanked : 96
Khuấy động Phong Trào học tập Empty

Học kỳ 3 này chúng ta phải học rất nặng. Nhiều bạn đã bị đuối, 1 số bạn thì học tốt hơn vì gặp những môn năng khiếu(tin học ). Song có lẽ ai cũng đã nhận ra rằng thời gian này chúng ta phải dồn sức hết cho việc học. Nhằm tạo điều kiện tối đa phục vụ chung cho các bạn trong lớp, anh đề nghị các bạn tìm hiểu thêm về các môn đang học và có những bài viêt được đầu tư kỹ lưỡng về những chia sẽ học tập bổ ích cho mọi người.
Anh thẳng thắn phê phán những ai có cái "Tôi" trong người quá lớn: "không chấp nhận chuyện nên học hỏi người khác, cho rằng mình là giỏi". Những môn anh học tốt các bạn nghĩ xem việc gì anh phải tốn thời gian công sức để hướng dẫn cho các bạn? Chắc nhiều bạn nghĩ rằng anh thích nổi tiếng. Nếu các bạn đó hiểu rõ về quá khứ của anh thì anh xin nói rằng" anh đã thừa sự nổi tiếng rồi !". Tất cả những gì anh làm chỉ để chia sẽ những gì tốt đẹp mà anh có cho các bạn khác.
Một vấn đề khác là sự ích kỷ, lớp mình đâu thiếu người giỏi, nhưng 1 số trong đó ko dám chỉ dẫn cho người khác những cái hay mà mình tiếp thu đc qua những bài viết. Mọi thứ đều có trên Google, nếu mỗi người nghiên cứu 1 bài thì cả lớp chúng ta sẽ có hơn 150 bài viết để mà học tập. Anh nói như vậy có đúng không?
Cuối cùng anh xin nói rằng mọi người hãy dẹp bỏ cái Tôi hay Ích kỷ(nếu có) để chúng ta sẽ xít lại gần hơn trong tình bạn. Hy vọng mật độ các bài viết học thuật hay sẽ cao hơn trong những ngày sau.
P/S: để tiếp tục cho bài viết này anh sẽ post bài FUNCTION POINTER.

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
Toend2008
Member

Toend2008
Member
Posts Posts : 377
Coins Coins : 564
Thanked Thanked : 33

Cảm ơn ý tưởng rất cần thiết của anh Duy. Theo ý kiến mình nên lập thêm các topic về thảo luận bài tập, giải đáp phần lý thuyết. Như các môn chuyên ngành KTLT, CTDL, CSDL.

Tác giảThông điệp
daokiem_votinh64
Member

daokiem_votinh64
Member
Posts Posts : 556
Coins Coins : 2157
Thanked Thanked : 168

hé hé.tên topic nghe hùng hồn quá hé.
chỉ mong anh em trong diễn đàn có tinh thần chia sẽ là dc rùi.
như bác toend2008 nói thì muốn lập cái topic để thảo luận về các môn chuyên ngành thì mình đề nghị như thế này:sẽ cắm chốt ai đó học khá (đề cử anh Duy nè),liên tục post ý tưởng để chúng ta cùng thảo luận và học hỏi,còn các user khác thì ai có cái hay thì mang lên share cho anh em,như vậy chúng ta sẽ được nhiều thứ hơn và topic luôn luôn sống.
ý kiến cá nhân mông anh em ủng hộ

Tác giảThông điệp
Sponsored content

Khuấy động Phong Trào học tập
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang