Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN !
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Mr.FR
Member

Mr.FR
Member
Posts Posts : 36
Coins Coins : 53
Thanked Thanked : 7
Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! Empty

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 39951 năm nay em thi ĐH, rất muốn thi vào khoa CNTT trường Khoa Học Tự Nhiên tp.HCM (khoa của các anh chị đang học). Em muốn biết thời gian học là bao lâu ? và các anh chị dự đoán điểm năm nay sẽ lấy cỡ bao nhiu ạk ! (vì các anh chị là thế hệ đi trước nên em rất muốn tham khảo ý kiến)

ngoài ra, nếu không đậu ĐH, em muốn học hệ Cao Đẳng rồi liên thông lên thì mất bao lâu ? thời gian cụ thể là như thế nào ? (vì nghe mỗi người nói thời gian học một kiểu, người thì 3,5 năm, người thì 4,5 năm, người lại bảo học 5 năm)

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 976245 mong các anh chị giúp đỡ !

Thất bại chỉ khi mày... từ bỏ !!!

※ Bài viết cùng chuyên mục

http://a2bmt.com
Tác giảThông điệp
hintacphi
Member

hintacphi
Member
Posts Posts : 547
Coins Coins : 1376
Thanked Thanked : 316

oh, có thêm 1 em mún vào CNTT trường mình Laughing hoan nghênh
Theo như năm ngoái thì điểm chuẩn của NV1 hệ Đại Học ngành CNTT là 18 bằng chứng đây [You must be registered and logged in to see this link.] nếu như năm ngoái 18 rùi thì năm nay có thể lên 1 điểm hay xuống 1 điểm thui, thời gian học hệ đại học thì đương nhiên 4 năm rùi .

Nếu em không đậu ĐH mà vào cao đẳng thì điểm chuẩn NV2 năm ngoái là 11 bằng chứng đây [You must be registered and logged in to see this link.] dự đoán điểm năm nay cũng vậy thui và em hãy vào đây tham khảo danh sách trúng tuyển năm ngoái nè [You must be registered and logged in to see this link.] nói chung bình thường học liên thông ra là phải 6 năm 3,5 năm học CĐ và 2,5 học ĐH, nhưng nếu như bị dính nợ thì còn lâu hơn nữa , nhìn kết quả trúng tuyển thấy điểm đầu vào CĐ cũng hok cao lém đâu nhỉ .
Chúc em chọn trường tốt Very Happy

PS: hok bít đúng hem có gì sai sót anh em bỏ qua hem Very Happy

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 6f635e27-406f-44d7-8284-b83a6511e024Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! De6dc075-12ec-43af-b511-95fe42e71c02Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! E6476a47-c288-42a5-b040-657d8050db84
Bạn click nút Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! Thanks12 là đã góp phần vào Văn Hóa Thank trong 4rum rồi ^^ Thank nhìu

Tác giảThông điệp
theghost
Member

theghost
Member
Posts Posts : 362
Coins Coins : 1573
Thanked Thanked : 41

Cao đẳng là 3 năm

Đại học là 4 năm

Hệ đại học hiện đã đang theo chương trình tính chỉ, nên 4 năm chỉ là mức time trung bình thôi, nếu em học tốt, thì thời gian hoàn thành sẽ sớm hơn, còn nguợc lại thì từ 4 năm trở lên (ví dụ như nợ trả hoài ko được Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 593288 )

Với CĐ thì 3 năm đúng để hoàn thành (nếu không nợ, không thi lại tốt nghiệp). Liên thông thì cần 1.5 năm để hoàn thành chương trình học, nhưng thực tế thì nó cần đến gần 2 năm mới xong, vì có những khoảng time nghỉ ở không để đợi nhà trường sắp xếp tùm lum thứ.

Về điểm chuẩn thì khó có thể đoán được, vì còn liên quan đến nhiều yếu tố như đề thi, số lượng sinh viên đăng ký ..... Do năm rồi đề khó nên đa số các ngành đều giảm điểm chuẩn. Nhưng theo anh thì điểm chuẩn năm nay khoảng 18 - 19, trường hợp giảm xuống sẽ rất hy hữu vì ngành này là ngành Hot và học rất mệt, đòi hỏi cao.

Điểm chuẩn xét vào CĐ thì không cao lắm, dao động từ 10 - 12 điểm thôi

Anh em nào có ý kiến khác, post lên cho em út nó tham khảo !

Tác giảThông điệp
Mr.FR
Member

Mr.FR
Member

thanks hai anh nhìu lắm Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 623155
Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 151463 nhưng theo em nghĩ thì chắc năm nay sẽ tăng điểm chuẩn lên ít nhất là 20, vì trường ta vừa đạt chuẩn CNTT châu Á thì phải ! nên cũng hơi e dè (vì e dốt hóa lắm) Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 740835

thế thì chắc cũng đi đường vòng CĐ liên thông vậy !
cho em hỏi thêm là học hết CĐ thì phải thi Liên Thông, vậy đề thi có khó không và khả năng rớt Liên Thông có cao ko ạk ! nếu rớt có đc thi lại ko ?

phiền anh chị quá ! Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 239565

Tác giảThông điệp
huynhthithuthuy
Member

huynhthithuthuy
Member
Posts Posts : 57
Coins Coins : 277
Thanked Thanked : 6

đề thi liên thông thi cũng là những phần đã học từ cd, nếu học tốt 3 năm cd thì ok oi

Tác giảThông điệp
daokiem_votinh64
Member

daokiem_votinh64
Member
Posts Posts : 556
Coins Coins : 2157
Thanked Thanked : 168

hô hô,chưa gì mà mấy em 92 lo tới cao đẳng của trường rùi,sống là phải tự tin vào bản thân chứ,lỡ thời mới nhảy vào đây thui.chứ chẳng ai nghĩ mình sẽ rớt vào hệ cao đẳng của trường(điều này đúng 100%),do hết đường chọn ngành khác,điểm không đủ vào nguyện vọng của trường khác.

lỡ như em không đậu NV1 vào KHTN nhưng lại dư điểm vào trường khác cùng nghành thì liệu em có chọn Hệ Cao đẳng này không,

chúc em có lựa chon tốt đẹp cho tương lại.Rất mong gặp bạn tại trường DHKHTN vào ngày mình đậu Hoàn Chỉnh đại học. Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 659551

Tác giảThông điệp
Mr.FR
Member

Mr.FR
Member

[You must be registered and logged in to see this link.] đã viết:

lỡ như em không đậu NV1 vào KHTN nhưng lại dư điểm vào trường khác cùng nghành thì liệu em có chọn Hệ Cao đẳng này không,

chúc em có lựa chon tốt đẹp cho tương lại.Rất mong gặp bạn tại trường DHKHTN vào ngày mình đậu Hoàn Chỉnh đại học. Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 659551

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 650822 e vẫn thik học KHTN hơn ! e sẽ học CD của KHTN Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 930451

vậy a học Liên Thông rồi ! đề thi Liên Thông a thấy khó ko Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 145889

Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799

Bạn chung lớp anh đấy, nên chưa ai thi liên thông cả em à. À, em pm nick yahoo anh ngay nhé, trao đổi liên kết ấy.

[You must be registered and logged in to see this link.]

https://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
Mr.FR
Member

Mr.FR
Member

cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ ! chúc các anh chị học tập tốt !

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN ! 593288 Admin Close topic này đc rồi ạk !

Tác giảThông điệp
Phạm Hồng Sơn
Member

Phạm Hồng Sơn
Member
Posts Posts : 44
Coins Coins : 67
Thanked Thanked : 8

Hic hic, thi liên thông khó đấy các bác, không biết có thi đậu nổi không nữa, hic hic

Tác giảThông điệp
Sponsored content

Cho em hỏi về khoa CNTT KHTN !
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang