Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Làn Gió...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hintacphi
Member

hintacphi
Member
Posts Posts : 547
Coins Coins : 1376
Thanked Thanked : 316
Làn Gió... Empty
Bài gửiTiêu đề: Làn Gió...   Làn Gió... EmptyWed 21 Apr 2010, 15:11

Làn Gió... 881632_1213433839

Từ trước tới giờ mình không tin vào tiếng sét ái tình. Nhưng không hiểu sao bây giờ mình lại trong hoàn cảnh ấy. Hic.

Ngày ... tháng ... năm ...

Na

Su rủ mình đi uống nước cùng với "ấy" của nó, bởi tình cảm của hai người dường như sắp đóng băng. Su cảm thấy nản, chán, và hình như nó đang "fell in love" với người khác. Nhưng nghĩ lại, dù sao họ cũng quen gần 5 năm trời, nói dứt bỏ ngay thì ai đành...

Mình không biết họ lạnh nhạt vì nguyên nhân gì, từ bao giờ...Nhưng khi gặp anh ấy, mình bị "hớp hồn" ngay từ ánh nhìn đầu tiên...

Từ chủ nhật ấy, mình luôn nghĩ về Bin...Su nửa đùa nửa thật: "Hai người quen nhau đi!". Mình chối phây phẩy, đỏ mặt...

Có số điện thoại liên lạc ở đây, sao không đủ can đảm để nhắn làm quen chứ! Hai người ấy giờ cũng đâu còn liên lạc với nhau, chẳng có gì phải ngại cả...

Run lắm, buồn lắm, nhưng rồi khó chịu, bứt rứt, nên đành đánh liều nhắn một tin: "Chúc anh ngủ ngon".

Bin

Nhận được tin nhắn vào đêm hôm đó, lòng mình cảm thấy nao nao. Thời gian dài chìm trong vô cảm đã chấm dứt, thay vào đó là một niềm hạnh phúc không diễn tả được. Hoàn cảnh thật trớ trêu. Na đáng yêu quá, cô ấy khác Su nhiều. Khi gặp Na, mình đã hiểu ra rằng cô ấy mới chính là "nửa kia" mà bấy lâu nay mình tìm kiếm. Dễ thương, hiền lành và tốt bụng...Nhờ tin nhắn ấy mà giờ mình và Na nhắn tin cho nhau mỗi ngày...Lúc nào mình cũng chờ tin nhắn của cô ấy...

Điện thoại rung. Tin nhắn của Su. "Em hết tiền trong tài khoản rồi. Anh nạp tiền giùm em nhé!"

Na

Sao anh ấy lại quan tâm mình như thế? Sao ngày nào cũng nhắn tin như thế? Phải chi anh ấy lạnh nhạt, mặc kệ thì hay biết bao! Mình thật sự không hiểu anh ấy nghĩ gì. Đã vậy còn nói: "Rồi em sẽ tìm được nửa kia của mình. Người ấy quả thật là may mắn". Chẳng lẽ anh ấy không hiểu gì ư? Mình không thể thổ lộ trước...

Anh ấy chưa bao giờ nói nhớ mình, "xương" mình, cũng không quan tâm đến mình cả. Nhưng sao lại nhắn tin hoài cho mình, rồi bảo là "Nói chuyện với em rất vui". Ừ, em cũng vậy, nhưng niềm vui chưa trọn vẹn thì nỗi buồn lại trào dâng. Em không muốn có lỗi với Su...

Bin

Nếu giờ chia tay Su, thì cả hai sẽ nghĩ mình là người không chung thuỷ. Su nghĩ vì mình không chung tình, Na nghĩ mình dễ thay lòng đổi dạ. Còn nếu cứ tiếp tục một chuyện tình không thể cứu vãn thì tội cho Na. Cô ấy lại bị nghĩ rằng là kẻ thứ ba xen vào giữa mình và Su. Mình không muốn thế. Phải làm sao đây? Từ khi biết Na, cuộc sống khô khan của mình được thổi vào luồng gió mới, xanh trong, mát rượi và có hơi thở của tình yêu...Mình không còn chút tình cảm nào với Su. Cô ấy giờ mải mê với tình yêu mới, nhưng vẫn không chịu "buông tha" mình, mình không có cái cớ nào để nói lời chia tay ngay lúc này...Su ơi, tha lỗi cho anh...Sở dĩ anh không thể thổ lộ tình cảm với em vì anh còn vướng bận...

Na

Đúng rồi. Làm sao mình so sánh được với Su. 5 tuần mà đòi ngang hàng với 5 năm, thật nực cười. Ừ, cứ xem như anh ấy là làn gió, lướt qua cuộc sống của mình, mang đến một chút tươi mát, rồi ra đi...Không chút vướng bận, không chút níu kéo...Hễ nhìn Su là mình nhớ tới Bin. Quên sao được. Hì. Nhưng thôi, bắt đầu một cuộc sống mới. 9 ngày rồi, điện thoại không có tin nhắn nào cả. Mặc kệ! Hôm nay Su rủ mình đi uống nước, chỉ hai đứa thôi...Mà mình cảm thấy ngượng ngượng sao ấy. Thích người yêu của bạn, liệu có trơ trẽn quá không? Không có Su thì làm sao mình biết Bin...Thôi thôi, quên hết quên hết....

Làn Gió... B%E1%BB%93%20c%C3%B4ng%20anh%20%C4%91%C3%B3n%20gi%C3%B3

Bin

Hôm nay Su rủ mình đi uống nước. Ngại thật, trong túi không đủ tiền để đi chơi cùng cô ấy. Quen nhau 5 năm, quá biết mà...Cô ấy rủ, nhưng mình là người trả tiền. Thật không biết ngượng...Hơn một tháng chưa nói chuyện mà giờ lại đòi đi chơi. Uhm, mà cũng có lẽ đây là bữa cuối cùng, cô ấy muốn gặp mặt để chia tay cũng nên. Vậy thì tốt, mình nên đi...

Đến nơi. Ngỡ ngàng. Su đang quàng vai bá cổ một anh chàng nào lạ hoắc, đòi đánh mình vì mình dám...làm Su buồn. Nghe xong, mình phát hoảng. Ngay lúc đó, mình nói lời chia tay ngay. Su phán một câu, làm mình đóng băng: "Ủa, có quen để chia tay sao?". Khi anh chàng đó định vung tay thì mình chụp được tay hắn.

"Trả tôi tất cả những gì cô đã từng nhận của tôi! Điện thoại, nước hoa, trang sức!"

"Nó là của anh àh? Ủa, anh mắc bệnh hoang tưởng từ khi nào vậy?"

Mình choáng nặng, thế rồi họ phóng xe lao đi...

......

Mình đang say thì phải. Đúng rồi...Nửa mê nửa tỉnh...Dù không chút men rượu...Chuyện gì đây?

Na đã ngồi bên cạnh mình suốt hai giờ đồng hồ...trong suốt khoảng thời gian mình gục mặt xuống bàn...Làn gió nhẹ thoảng qua, giọt nước mắt cô ấy chợt rơi lên tay mình. Nóng hổi....

"Su hẹn em đến đây, nhưng rồi không hiểu sao Su lại đi đâu mất. Em đến thì thấy anh như thế này, không biết làm gì hơn, nên đành ngồi cạnh...cho đến khi anh ngước mặt lên..."

"Nếu không có làn gió, chắc anh gục xuống mãi, và không biết rằng em đang bên cạnh anh...."

"Đúng, nếu không có làn gió...."

Ngừng một chút, Na nói:

"Su là làn gió...Giờ cô ấy đã lướt qua cuộc đời anh...Nhờ cô ấy, chúng ta mới biết nhau...Đã có lúc, em nghĩ anh là làn gió..."

"Và anh cũng vậy..." - Mình ngắt ngang lời Na...

Hôm đó, mình đã thổ lộ hết với cô ấy...Và lắng nghe cô ấy thổ lộ. Sức mạnh của tình yêu, dù có bao rào cản, thì cũng vô ích. "Làn gió Su" đã từng là rào cản, nhưng giờ thì không còn gì làm mình vướng bận nữa...Vì đã có Na...

Làn Gió... 17831253623143

Làn Gió... 6f635e27-406f-44d7-8284-b83a6511e024Làn Gió... De6dc075-12ec-43af-b511-95fe42e71c02Làn Gió... E6476a47-c288-42a5-b040-657d8050db84
Bạn click nút Làn Gió... Thanks12 là đã góp phần vào Văn Hóa Thank trong 4rum rồi ^^ Thank nhìu

※ Bài viết cùng chuyên mục

Làn Gió...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang