Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Thủ thuật xây dựng một phần mềm cho chính mình (^_^)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
changtraisitinh
Member

changtraisitinh
Member
Posts Posts : 405
Coins Coins : 914
Thanked Thanked : 113
Thủ thuật xây dựng một phần mềm cho chính mình (^_^) Empty

cái này chỉ là kinh nghiệm chia sẽ cho mọi người thui nha!

bạn cảm thấy mình có khả năng viết một chương trình hoàn chỉnh với window form và bạn muốn chương trình đơn lẻ,tẻ nhạt của mình thành một phần mềm thật sự như bao chương trình cài khác ,
mình có thể gợi ý cho bạn một tí kinh nghiệm....
sau đây là một vài thủ thuật nhỏ có thể giúp được bạn.
đầu tiên bạn download chương trình để đổi Icon cho cái file .exe trong thư mục ...\Bin của project để nó có icon hoàn chỉnh như những chương trình khác, bạn có thể tạo icon cho riêng mình bằng một chương tạo Icon nào đó Very Happy
đây là chương trình đổi Icon cho file .exe
[You must be registered and logged in to see this link.]

chương trình bây giờ đã có diện mạo hoàn chỉnh hơn rùi, hok còn là cái file .exe xấu xí,tẻ nhạt như trước nữa hjhjhj
tiếp theo tới phần quan trọng download chương trình biến file .exe mà chúng ta mới đổi Icon thành một file setup với đầy đủ chức năng thật sự, với rất nhiều thông số ví dụ như:
tên nhà sản xuất,version,đăng kí vào RegEdit..... và còn nhiều tính năng khác với chương trình Advance Installer.
[You must be registered and logged in to see this link.]

mọi người tự tìm hiểu cách sử dụng nó nhé ,cũng khá đơn giản thui Very Happy

kết quả cuối cùng là chương trình tạo ra một file setup và khi cài đặt ,chương trình của bạn mặc định sẽ được cài vào ổ C hệ thống,có RegEdit,Icon riêng >>> bây giờ thì nó đã thật sự thành một software thật sự của riêng mình rùi bom

mình cũng muốn giới thiệu chương trình ResHacker là chương trình củng có thể đổi Icon của bất kì chương chình nào , ví dụ bạn hok thích Icon của Avira hay Bka pro có thể dùng nó để đổi Icon, ngoài ra còn có các thông số liên quan của một chương trình kèm theo, đây là chương trình dùng để việt hóa phần mềm , mọi người có thể tham khảo Google nếu có hứng với việt hóa phần mềm hjhjhj

mong sẽ giúp ích cho mọi người nhìn thoáng hơn về cách tạo một phần mềm boom bom

※ Bài viết cùng chuyên mục

https://windows.forumvi.com

Thủ thuật xây dựng một phần mềm cho chính mình (^_^)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang