Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
BanLen
Member

BanLen
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 6
Thanked Thanked : 0
Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! Empty

tự xem và cho ý kiến !!!

[You must be registered and logged in to see this link.]

vào xem rùi sẽ thấy

bản thân tui thì rất shock với số điểm này, tự làm bài tập hàng tuần, tương đối đầy đủ, kg biết thì kg nộp, chứ kg copy hay gian lận, , thi giữa kỳ và thi cuối kỳ đều trên 7 điểm, kg biết thầy chấm như thế nào tổng chỉ còn 0.15, vì những lý do mà tui kg hề làm. Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 168231 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 168231 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 168231

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member
Posts Posts : 631
Coins Coins : 1810
Thanked Thanked : 102

ko có điểm nhóm 4 hả bạn? sao mình ko thấy

Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6dĐiểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! A40781094019c430061d4344243f3374-1Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6d
-----------------------------------------------------------------------
cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dạy cho ta thêm này nữa để yêu thương

Tác giảThông điệp
BLACKCAT
Member

BLACKCAT
Member
Posts Posts : 349
Coins Coins : 377
Thanked Thanked : 53

Nhóm 2,4 trên tinh thần chuẩn bị học lại môn này hết roài, cả chục người 0.15 chứ chẳng chơi, chỉ là điểm bt thui mà thầy làm gắt quá, thi lại chưa chắc đủ điểm kéo lên nữa, kỳ này hên xui roài

Tác giảThông điệp
phungquanghop.com
Member

phungquanghop.com
Member
Posts Posts : 28
Coins Coins : 64
Thanked Thanked : 22

Thiệt là không hiểu nổi chỉ có giống nhau bài tập về nhà làm vậy mà bị 0.15đ trong khi đó bài 2 lần thi đều trên 7đ. Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member

X cũng thi 6d chứ ít gì vậy mà cũng 0d đấy thôi! bực mình cũng ko được gì

Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6dĐiểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! A40781094019c430061d4344243f3374-1Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6d

Tác giảThông điệp
quochuy_063
Member

quochuy_063
Member
Posts Posts : 99
Coins Coins : 195
Thanked Thanked : 11

không biết thì không làm bài tập hằng tuần chỉ có hai kỳ thi thui mà vẩn được hai điểm nè :lol: poor

Ai về xứ mộng xứ mơ
Cho tôi gởi một vần thơ tặng nàng
Sông La lắm chuyến đò ngang
Chờ anh em nhé đừng sang một mình
Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! HUYE

---------hxxp://ngoxaonline.tk/-----------

http://ngoxaonline.tk/
Tác giảThông điệp
Aloha1238
Member

Aloha1238
Member
Posts Posts : 315
Coins Coins : 641
Thanked Thanked : 64

pó tay, ít nhất thì cũng được 0,5 như thầy đã nói, giờ chỉ còn 0.15, trong đó có tui, hix.
why ? why ? why ?

Tôi là fan của taekwondo, tôi cuồng nhiệt với karate, hào hứng với vovinam, lăn xả với judo, điên cuồng với ..sumô.. Tôi là a ji nô mô tô ...!
You Are Not Alone, Remember That, I Will Be There, With You !!!

Tác giảThông điệp
theghost
Member

theghost
Member
Posts Posts : 362
Coins Coins : 1573
Thanked Thanked : 41

Bộ anh em định xuôi theo số phận vậy sao ? Cho 0.15 để làm cái gì chứ ? Hủy bỏ hoàn toàn điểm thi rồi đổi lại hai chữ Gian Lận mà mình không hề biết gì về nó !

Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654 Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 460654

Tác giảThông điệp
BLACKCAT
Member

BLACKCAT
Member
Posts Posts : 349
Coins Coins : 377
Thanked Thanked : 53

Anh em cũng đã lên moodle đề nghị thầy xử nhẹ nhưng koi bộ thầy hok chịu lắng nghe và cũng hok có thấu hiểu nên thầy vẫn giữ nguyên ý kiến của thầy ^^!

Tác giảThông điệp
acb093
Member

acb093
Member
Posts Posts : 416
Coins Coins : 400
Thanked Thanked : 43

2 đứa không quen mà cũng bị giống bài nhau, ông này bị 2 bệnh:
1. Bệnh lâu năm mà dấu
2. Khùng

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member

X cũng thấy hơi giận ông thầy! có lẽ hôm đó cô Vy và ông ấy có chuyện gì! nên ông ấy trút hết lên anh em mình đó mà

Tác giảThông điệp
phutri2005
Member

phutri2005
Member
Posts Posts : 166
Coins Coins : 196
Thanked Thanked : 16

[You must be registered and logged in to see this link.] đã viết:
2 đứa không quen mà cũng bị giống bài nhau, ông này bị 2 bệnh:
1. Bệnh lâu năm mà dấu
2. Khùng
Dù gì cũng là thầy...bạn ko nên nói vậy. Cứ coi năm nay xui, 2 môn th đều gặp 2 thầy "khó hiểu" Sad

Tác giảThông điệp
trochoima
Member

trochoima
Member
Posts Posts : 50
Coins Coins : 128
Thanked Thanked : 32

mình thấy thầy Minh gắt thiệt , vượt qua được kì thi cuối kì được 7 điểm là đã là 1 cố gắng nỗ lực, không mệt mõi rồi. trên chấm phạt đền(thi cuối kì trực tiếp với sự giám sát chu đáo của thầy , thì mức 7 điểm đã chứng minh bạn học khá môn này rồi) còn chuyện giống bài nhau(cần giống hoàn toàn , giống ý tưởng
, giống phong cách trình bày) giống th1 thì mình hoàn toàn đồng ý là 0 điểm,và hoan nghênh thầy, th2,th3 thì thầy nên xem sét lại , th2 lỡ những bạn đó cùng 1 nhóm hay học nhóm , thì chuyện giải 1 bài bằng 1 cách là hoàn toàn có thể xảy ra ( mỗi 1 bài chỉ từ 1-2 cách ) đa số chúng ta sẽ chọn cách ít fieu nhất , an toàn nhất , nhiều người làm nhất cho nên giống ý tưởng (65%) (^.^),th3 giống phong cách trình bày (40%), sao thầy không nghĩ chúng ta cùng học thầy Đức , phong cách làm phải giống thây Đức, nếu cho bạn chọn phong cách thì bạn sẽ chọn ai (chọn thầy Đức , chọn theo thầy Minh , chọn trên mạng , hay chọn theo cách làm riêng của mình), bạn hoàn toàn có thể chọn c3,c4, nhưng nó là cách không an toàn , bởi cách 3 không tin tưỡng, trường mình đặc trưng bởi cách viết dễ hiểu , nói tóm lại nếu ta tự đẻ 1 phong cách mới thì chỉ có mình ta hại mình, gây bất lợi bản thân,còn cách chọn thầy Đức là ok men rồi (chẵng lẽ học nhóm mỗi người viết 1 kiểu cứ @biến cursor rồi set thì giống nhau ah) . thế bạn có gì riêng , bạn nên đặt tên biến khác nhau , chú thích kĩ càng(tự làm ,hiểu bài mà chú thích không được thì chết ), nên cách dòng cho dễ nhìn, nói tóm lại chỉ khác phần bình luận thôi( brazin-halan thì nước nào cũng phát giống nhau , chỉ có mỗi cái bình luận,chú thích khác) ...........

Nghĩ cho bạn cũng phải nghĩ cho thầy Minh , thầy làm việc không cứng nhắc đâu(thì muốn chúng ta tự làm , tự học , tự nộp bài thể hiện ở việc "có giống là có 0 điểm") bởi sau này làm chẳng phải cái nào, cũng có sẵn , cũng copy mã hoàn toàn, ít nhất trước khi nộp bài, cũng nên đọc hiểu chú thích , chỉnh sữa trên bài copy, ( mà lớp ta thì lười phần này òi)'''''''''''''''''''''''''''''''''''''
giải quyết tình trạng hiện nay (quá nhiều bạn bị 0.15 điểm,"điểm này chỉ nhìn thấy được chứ đâu ăn được", đâu giúp mình thi đậu )thầy nên giải quyết hợp lý (chằng hạn 0d cộng và trừ 30% điểm vd 1,5 thì còn 1, 3 thì còn 2)chứ cho như thế thì cũng bằng không cho, chuyện gửi danh sách gian lận cho thầy Đức cũng hông hợp lý (thi lý thuyết trên phòng nghiêm ngặt, đề cũng hông phải là dễ ăn chọn ) nếu như vậy nếu thầy Đức cũng có quan điểm như thầy Minh thì chúng ta thi lại hết ah. cách giải quyết thì 1 theo mình nên hẹn gặp cô vy (cô vy khá thân thầy , hay đi ăn với thầy để nói giúp tụi mình ) ,2 gặp thầy Minh xin trực tiếp, tụi em đã sai (ai cũng có l úc lầm lỗi) ,xin thầy đừng gửi danh sách cho thầy Đức (thầy Đức sẽ chấm gắt hay trừ điểm những bạn đó) hôm nay là thứ 7
còn bài học cho chuyện này , thì nên "hiểu code, sữa code sau khi copy và trước khi nộp" , chấp nhận và tìm hướng giải quyết khi thầy Minh quá nghiêm túc , bởi sau này chúng ta còn gặp thầy trong web1, web2(dạy chính) , hệ quản trị cơ sỡ dữ liệu (th),cái này hên sui do p đào tạo xếp, cuối cùng chúc các bạn nghĩ hè tốt và zui ze, ai đi làm thì cố gắng giữ sức khoẻ ha, zo trong năm còn cày nữa,ok vậy đi monkey

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member

trò chơi ma nói rất đúng ý X muốn nói! ban đầu X cứ nghĩ điểm thực hành và điểm đồ án sẽ đủ điểm nên lý thuyết X thi khá rời rạc nói thẳng la làm chỉ có mỗi câu 1 tao bảng, khoá chính khoá ngoại! đến khi bik điểm thi thực hành X khác sốc! thật sự rất sốc! nếu thầy đức mà bik điểm này thì X sợ ngay cả việc thi lại để qua cũng là khó rồi chứ đừng nói mong thầy xem lại! bạn nào có cách nào giúp lớp xin đứng ra nói rõ vấn đề này với thầy! năn nỉ cũng được trừ 50% điểm thực hành cũng được miễn thầy đừng cho quá đáng như vậy

Tác giảThông điệp
Bàn phím
Member

Bàn phím
Member
Posts Posts : 79
Coins Coins : 112
Thanked Thanked : 14

mình thì không phàn nàn gì nhiều. chỉ là tự dưng làm liên lụy người khác áy náy thật nhiều.

Không biết làm sao mà 2 đứa không hề biết mà lại giống bài nhau Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 151463 . chắc chắn là không copy của nó rồi. kiểu này phải điều tra xem người giống bài mình là ai để mà còn né, sợ bị lựu đạn hay phi tiêu văng trúng thì chết toi.Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!! 447567

Tác giảThông điệp
daokiem_votinh64
Member

daokiem_votinh64
Member
Posts Posts : 556
Coins Coins : 2157
Thanked Thanked : 168

về quê mấy ngày,lên lại nhận tin giât gân thiêt,hông biết ai hâm mộ mình mà trong list giống bài luôn theo sau đít mình,tên chưa từng nghe nói tới,MSSV chưa từng thấy lun,dĩ nhiên là chưa từng quen.vậy mà giống bài.nghĩ mà cưòi ra nước mắt.không có bài nào mà minh khong làm cả,một chút sơ xuất làm anh hùng "rơm" rồi mất tiêu công sức mình bỏ ra.ai thông cảm cho mình đây trời.
chia buôn cùng nah em nào có chung hoàn cảnh đặc biệt như mình .huhu.
kiểu nàu phải nhậu 1 bữa sả sui thôi.thất vọng quá 0.15

Tác giảThông điệp
heoconchaylonton
Member

heoconchaylonton
Member
Posts Posts : 41
Coins Coins : 57
Thanked Thanked : 3

chúc mừng chú có nhậu thì phone cho anh:))

Tác giảThông điệp
Bàn phím
Member

Bàn phím
Member
Posts Posts : 79
Coins Coins : 112
Thanked Thanked : 14

Hoàn cảnh giống nhau thôi mấy bạn. Bây giờ là không biết lỗi của ai đâu,

Giờ này hãy cùng nhìn lại sự việc đã qua mà có kinh nghiệm và kỉ niệm.

Đây là trích nguyên văn bài mail thầy Minh gửi cho mình:

" Chào em,
Tôi chỉ quản lý điểm thực hành thôi. Còn đồ án thì ko có nằm trong điểm này.

Okie, hơi tàn nhẫn khi hủy hết điểm của sinh viên như vậy. Nhưng tôi nghỉ làm vậy thì mai mốt em sẽ quý trọng công sức học tập của mình hơn và tương lai, sẽ quý trọng kết quả công việc của mình. Giúp bạn không nhất thiết phải cho như vậy, có nhiều cách giúp mà mang nghĩa "giúp" thật sự. Cách gì thì em có thể suy nghĩ.

Mặc dù lần này, em và một số bạn làm tôi thất vọng về cách học tập, nhưng ko có nghĩa là mình không còn là thầy trò nữa. Em hiểu chứ? Trong học tập, có gì thắc mắc, vẫn gửi mail hỏi tôi. Nếu biết tôi sẽ trả lời, còn không thì tôi sẽ nhờ thầy cô khác. Đây là trách nhiệm của người mang mác "Thầy", phải ko ?

Thôi, cuôi tuần vui vẻ, ko được buồn nha. Dù sao mất cái này thì có được cái khác (nhiều khi cái khác có giá trị hơn).

LVMinh "

Đây là những lời của thầy đó. Giờ tâm trạng của mình không biết là có trách thầy không nữa, hay là xem như một chuyện đáng nhớ đã qua trên con đường dài.

Tác giảThông điệp
my hoang
Member

my hoang
Member
Posts Posts : 125
Coins Coins : 203
Thanked Thanked : 21

sao chỉ toàn thấy của thầy Minh ko vậy , bên cô Vy ai cũng điểm cao hết , như vậy là ko công bằng cho bên nhóm của mình rùi

Tác giảThông điệp
Aloha1238
Member

Aloha1238
Member
Posts Posts : 315
Coins Coins : 641
Thanked Thanked : 64

các bạn ! không lẽ mình im lặng vậy được sao !!

Tôi là fan của taekwondo, tôi cuồng nhiệt với karate, hào hứng với vovinam, lăn xả với judo, điên cuồng với ..sumô.. Tôi là a ji nô mô tô ...!
You Are Not Alone, Remember That, I Will Be There, With You !!!

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member

[You must be registered and logged in to see this link.] đã viết:

" Chào em,
Tôi chỉ quản lý điểm thực hành thôi. Còn đồ án thì ko có nằm trong điểm này.

Okie, hơi tàn nhẫn khi hủy hết điểm của sinh viên như vậy. Nhưng tôi nghỉ làm vậy thì mai mốt em sẽ quý trọng công sức học tập của mình hơn và tương lai, sẽ quý trọng kết quả công việc của mình. Giúp bạn không nhất thiết phải cho như vậy, có nhiều cách giúp mà mang nghĩa "giúp" thật sự. Cách gì thì em có thể suy nghĩ.

Mặc dù lần này, em và một số bạn làm tôi thất vọng về cách học tập, nhưng ko có nghĩa là mình không còn là thầy trò nữa. Em hiểu chứ? Trong học tập, có gì thắc mắc, vẫn gửi mail hỏi tôi. Nếu biết tôi sẽ trả lời, còn không thì tôi sẽ nhờ thầy cô khác. Đây là trách nhiệm của người mang mác "Thầy", phải ko ?

Thôi, cuôi tuần vui vẻ, ko được buồn nha. Dù sao mất cái này thì có được cái khác (nhiều khi cái khác có giá trị hơn).

LVMinh "

.
thầy nói hay quá! vậy thầy huỷ hết điểm cùa sinh viên trong khi họ chỉ sai 1 lần! thầy cũng bik điểm thi là tự làm! có hỏi được gì đâu? thầy nghĩ mọi sự cố gắng rồi bù đắp ko đúng công sức à?

Tác giảThông điệp
trochoima
Member

trochoima
Member
Posts Posts : 50
Coins Coins : 128
Thanked Thanked : 32

trích 1 câu nói của giang hồ lớp ta " anh nói như,cắn vào đít em "(hông phải của tớ đâu nha) (bài này mình không gửi thầy ,bạn nào gửi thì trích dẫn thôi hen), ok men
"Tôi chỉ quản lý điểm thực hành thôi. Còn đồ án thì ko có nằm trong điểm này"
thầy nói có lý vì vậy việc thầy gửi danh sách những bạn gian lận cho thầy Đức ,là lấn sân sang lý thuyết rồi, em cũng hiểu chữ "giúp" là như thế nào rồi,................................."Giúp bạn không nhất thiết phải cho như vậy, có nhiều cách giúp mà mang nghĩa "giúp" thật sự. Cách gì thì em có thể suy nghĩ." em nghĩ share code là chuyện đương nhiên của ngưòi giúp, mình nói ý tưởng không mấy bạn đâu hiểu,phải code , phải debug,cho nên quan trọng là ở người nhận code có biết trân trọng ở thành quả lao động của người khác hay không,hiểu, sửa code để làm bài khác. chứ nộp bài để đối phó (bạn đang tự hại bạn, và người giúp bạn)

"nhưng ko có nghĩa là mình không còn là thầy trò nữa." bạn bè, anh em ,có lúc cãi nhau hiểu lầm nhau, đừng vì thế mà cay cú thầy,nhiều bạn thì ghét thầy, nhưng vẫn có nhiều bạn hiểu ý thầy .chỉ mong thầy nhẹ nhẹ tay, nhiều bạn cũng thức trắng đêm để làm bài tập hàng tuần chứ bộ
" Đây là trách nhiệm của người mang mác "Thầy", phải ko ? " thầy giúp tụi em mà thấy zui zẽ thì tốt hơn là giúp bằng trách nhiệm.
ok , hay lớp mình rủ thầy đi nhậu đi, cái này xuất phát từ chuyện chưa hiểu nhau mà thôi.Chúc thầy vui vẻ , hẹn gặp thầy trong môn web1 , web2 trên lớp lý thuyết(hên sui)

Tác giảThông điệp
theghost
Member

theghost
Member
Posts Posts : 362
Coins Coins : 1573
Thanked Thanked : 41

Theo như mail của thầy nói, thì mình cũng hiểu ý của thầy, nhưng vì cách xử lý như thế thật sự không thuyết phục với mình, vì nó quá mơ hồ, không chính xác. Là bạn bè của nhau trong lớp, việc share bài với nhau thì làm sao tránh khỏi, mục đích của người share bài đâu phải là cho người nhận lấy nó để nộp, thêm một điều nữa là giống bài với một người mà mình không hề biết, điều này thầy có biết không ?

Nói theo thầy, làm một lần cho biết để tốt cho sau này gì đó thì cũng không hợp lý, vì nếu thầy hủy điểm như thế, có nhiều người học giỏi mà phải thi lại môn thầy, phải tốn một khoản tiền, thầy có nghĩ đến thế không ? Tức quá................

Tác giảThông điệp
Sponsored content

Điểm Thi Cuối Kỳ QTCSDL (Thực Hành) - Cực Shock !!!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang