Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Hãy tự mình vượt qua...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
yêu1người
Member

yêu1người
Member
Posts Posts : 16
Coins Coins : 5
Thanked Thanked : 2
Hãy tự mình vượt qua... Empty

Hãy tự mình vượt qua... K_anhdong_hoathinh"Hạnh phúc gia đình" đối với người ta là tình cảm thiên liêng nhất. Nhưng đối với tôi thì dường như không có một chút cảm xúc nào. Từ nhỏ tôi phải chứng kiến cảnh ba mẹ tôi chia tay. Mỗi người một con đường bỏ lại 2 anh em tôi lúc tôi vừa 5 tuổi. Và cũng từ đó tính tình của tôi cũng khác với những đứa trẻ khác. Tôi tỏ ra rất khó chịu, luôn tránh xa mọi người vì không muốn tiếp xúc với họ, tôi luôn tự nhốt mình trong bốn bức tường. Và thời gian đó cứ trôi đi cho đến khi tôi học lớp 11. Lúc đó tôi vừa vào lớp 11A3 của tôi, tôi đều thấy mọi tất cả đều xa lạ chỉ trừ 1 người bạn thân của tôi. Kể từ đó không hiểu vì sao tôi cảm thấy rất bực tức với cái lớp hàm chán, không lúc nào có tiếng cười đùa với nhau, tôi cũng thấy rất lạ là từ trước tới giờ tôi đều muốn không gian yên lặng nhưng tại sao giờ này thì lại nghĩ khác, có lẽ là những năm học sắp kết thúc tuổi học sinh nó đã đánh thức tỉnh tôi dậy chăng? Tôi rất ghét lớp, không muốn tham gia những hoạt động của lớp. Thế nhưng cuối năm đó tôi lại nói chuyện rất nhiều, nói đùa nhiều đến nỗi cả nhóm ngồi gần tôi bị "mang tiếng" ồn ào. Nhưng việc ồn ào đó đã mang lại rất nhiều điều tốt đẹp đến với tôi và với lớp 11A3. Cũng nhờ tiếng ồn đó mà lớp tôi cũng dần vui lên, không còn "ảm đạm" như xưa nữa.
Đến năm 12, năm học cuối cấp cũng là năm học cuối cùng của cuộc đời học sinh áo trắng đẹp đẽ nhất trong cuộc đời. Năm học đó cũng là năm học đẹp nhất đối với tôi, nó đã mang lại cho tôi rất nhiều kỉ niệm và bạn thân. Và cái nhóm ồn ào của tôi giờ đây không chỉ là nhóm nữa mà là tập thể do tôi khởi xướng và "lãnh đạo". Cũng nhờ vậy mà tôi tự thoát khỏi các bức tường kia để ra tiếp xúc với mọi người. Và giờ đây tôi có rất nhiều bạn thân và tốt với tôi.
Hiện giờ tuy chúng tôi mỗi đứa một nơi nhưng bọn tôi luôn nhớ về nhau và quan tâm nhau. Bạn có biết vì sao không, vì chúng tôi đã trải qua cuộc chia tay nhau sau khi tốt nghiệp 12, và điều quan trọng nhất là chính tôi, chính chúng tôi đã tự vượt qua mọi thách thức khó khăn của cuộc đời.
Giờ đây tôi nhớ các bạn nhiều. Đối với tôi tình bạn là tình cảm cao nhất, đẹp đẽ nhất trong cuộc đời tôi.
Hãy tự mình vượt qua các bạn nhé. Đừng vì khó khăn mà bỏ cuộc. Hãy...
I love you Hãy tự mình vượt qua... 632810

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
bachhanhi
Member

bachhanhi
Member
Posts Posts : 28
Coins Coins : 41
Thanked Thanked : 0

bài viết hay và đầy ý nghĩa...em rất cảm động...cảm ơn anh vì những lới khuyên chân thành ấy...anh đã vượt wa chính mình, chúc mừng anh nha...câu chuyện của anh có thể sẽ giúp được nhìu người ah'...tình bạn quả thật rất wan trọng, ai mà sống thiếu tình bạn thì chẳng khác j` đã chết...

Tác giảThông điệp
Toend2008
Member

Toend2008
Member
Posts Posts : 377
Coins Coins : 564
Thanked Thanked : 33

Có bản lĩnh đàn ông.

Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799

Đúng đấy. Tình bạn đẹp thật. Nhớ ngày nào mình còn là học sinh lớp 10, vào lớp mà lo lo cái gì ấy. Chẳng ai dám bắt chuyện với ai cả. Ấy vậy mà 3 năm trôi qua không một tiếng động. Ôi nhớ lắm những kỉ niệm, những giây phút... Nhớ cái thời gian sắp thi, bọn mình ai ai cũng sợ bị kêu tên trả bài ^^. Ôi nghĩ lại thấy vui và thấy nhớ quá.

Đúng là tình bạn cao quý và đẹp thật, ấy vậy mà mình đã vô tình hay cố ý làm 1 người mất đi tình bạn. Tôi thật tiếc.

[You must be registered and logged in to see this link.]

https://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
Sponsored content

Hãy tự mình vượt qua...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang