Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Hướng dẫn cr@ck kav - kis theo cách đơn giản
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tranquantruong2606
Member

tranquantruong2606
Member
Posts Posts : 39
Coins Coins : 139
Thanked Thanked : 13
Hướng dẫn cr@ck kav - kis theo cách đơn giản Empty

Như cái tên tiêu đề chắc hẳn các bạn ai cũng đã quá quen thuộc. Chúng ta vào đề ngay thôi sau đây là một số thông tin hướng dẫn về cr@ck :

Lươc sử phiên bản:
Trích:
v1.0 : Bản đầu tiên còn nhiều thiếu sót, bị phát hiện là virus .
v1.1 : Update engine mới KIS và các anti khác không thể phát hiện là virus và kill
v1.2 : Thêm tính năng giúp key hết hạn có thể dùng lại với ngày hết hạn mới là 31/12/2035 (Chỉ có tác dụng nếu máy bạn sử dụng KAS 2010)
v1.3 : Fix lỗi Kaspersky 8(2009) bị lock key sau khi update.
v2.0 : Có các chức năng cải tiến như sau và được đổi tên là Extreme Kaspersky cr@ck
- cr@ck + Active bằng key file mà không cần ngắt mạng . (Áp dụng cho KAV/KIS 9(2010) và Pure)
- Cải tiến code hướng hoàn toàn mới thông minh hơn.
- Hỗ trợ cr@ck Kaspersky Pure
- Thêm chức năng Unlock : Đây không phải là cr@ck mà chỉ đơn thuần là thêm tính năng active bằng key file mà không cần ngắt mạng mà thôi (Áp dụng cho KAV/KIS 9(2010) và Pure)
- Thêm chức năng Restore : cho phép phục hồi lại trạng thái gốc trước khi cr@ck
- Auto bật Enable Self-Defense sau khi cr@ck xong.
v2.1 : Fix một số lỗi thông báo không đúng. Ví dụ như chưa cr@ck được mà báo cr@ck thành công rồi
v2.2 : Thêm tính năng ALT cr@ck giúp các bạn nào máy bị xung đột sau khi cr@ck giải quyết vấn đề này

Giới thiệu các tính năng cơ bản của cr@ck :
- Nút cr@ck IT : cr@ck Kaspersky được chia làm hai dạng nếu máy bạn cài Kaspersky 7,8(2009) và Kaspersky Pure thì sau khi cr@ck sẽ có thể nạp key bị lock vào xài vô tư. Nếu máy bạn cài Kaspersky 9(2010) và Kaspersky Pure thì sẽ có thêm một tính năng khác nữa ngoài tính năng kể trên đó là giúp bạn nạp key đã hết hạn vào và có hạn dùng lại đến năm 2035. Ngoài việc cr@ck thì nó còn tích hợp luôn tính năng unlock cho phép bạn nạp key file trực tiếp sau khi cr@ck mà không cần phải ngắt mạng. Xem hướng dẫn tại phần hướng dẫn cr@ck bên dưới (lưu ý có hai phần hướng dẫn dành cho hai loại phiên bản)
- Nút Unlock : Đây không phải là cr@ck mà chỉ đơn thuần là thêm tính năng active bằng key file mà không cần ngắt mạng mà thôi (Áp dụng cho KAV/KIS 9(2010) và Kaspersky Pure)
- Nút Restore : cho phép phục hồi lại trạng thái gốc trước khi cr@ck

Hướng dẫn cr@ck Kaspersky cho phiên bản 7,8(2009) :
1. Vào settings kaspersky chọn Options, tắt dấu check ở mục Enable Self-Defense như hình sau ứng với mỗi phiên bản :

2. Bấm phải biểu tượng kaspersky dưới khay hệ thống chọn exit luôn
3. Tải cr@ck trong link bên dưới về máy
4. Bật cr@ck lên sau đó bấm nút cr@ck IT (Lưu ý nếu làm một lần vẫn không nạp key được thì làm lại nhé)
5. Vào phần License của kaspersky bấm Activate new license hoặc Activate commercial license và chọn như hình sau :

6. Qua bước kế bạn sẽ thấy phần nạp key file, bạn nạp vào file key có thư mục Keys trong tập tin vừa tải về . Tùy theo KIS hoặc KAV mà bạn nạp key cho đúng phiên bản. Bạn có thể nạp bất kỳ key nào bạn đã bị lock vào đây để kích hoạt KAS thoải mái
7. Nếu sau khi cr@ck mà nạp key không được vui lòng cr@ck lại từ bước 2
8. Update vô tư đến hết hạn dùng của key

Hướng dẫn cr@ck Kaspersky cho phiên bản 9(2010) :
1. Vào settings kaspersky chọn Options, tắt dấu check ở mục Enable Self-Defense như Hướng dẫn cr@ck Kaspersky cho phiên bản 7,8(2009)
2. Bấm phải biểu tượng kaspersky dưới khay hệ thống chọn exit luôn
3. Tải cr@ck trong link bên dưới về máy
4. Bật cr@ck lên sau đó bấm nút cr@ck IT (Lưu ý nếu làm một lần vẫn không nạp key được thì làm lại nhé)
5. Vào phần License của kaspersky bấm Activate new license hoặc Activate commercial license và chọn như Hướng dẫn cr@ck Kaspersky cho phiên bản 7,8(2009)
6. Qua bước kế bạn sẽ thấy phần nạp key file, bạn nạp vào file key có thư mục KeysExpired trong tập tin vừa tải về . Tùy theo KIS hoặc KAV mà bạn nạp key cho đúng phiên bản.
7. Nếu sau khi cr@ck mà nạp key không được vui lòng cr@ck lại từ bước 2
8. Update vô tư đến hết hạn dùng của key

Các phiên bản hỗ trợ :
KAV/KIS 7,8(2009),9(2010), Pure

Hệ điều hành hỗ trợ :
Windows XP, 2003,Windows Vista, Windows 7, Windows 2008, Windows 2008 R2

Lưu ý :
--Bước 3 mới tải cr@ck về ,nếu ko sẽ bị Kaspersky thịt mất (Đảm bảo no virus )
Bạn nào đang dùng key có bản quyền còn time thì cứ dùng hết đi r` hãng cr@ck nhé
- Nhưng nếu muốn có luôn key 9355 ngày thì bạn chú ý xóa key cũ kia đi r` mới làm bước 6 nhé

- Ấn vào chỗ mình khoành tròn xóa :

Hướng dẫn cụ thể các bạn có thể xem chi tiết theo lin tải về đây:
[You must be registered and logged in to see this link.]
Có file hướng dẫn và hình chi tiết. Có cả key cho bạn dùng

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
khoanguyen
Member

khoanguyen
Member
Posts Posts : 68
Coins Coins : 86
Thanked Thanked : 5

Cẩn thận khi dùng cái này nha mấy pác thấy cr@ck mà ham nhảy vào xài chùa là Virus nó cũng nhảy vào theo đó. Bạn cứ vô tư sử dụng Key đã bị Lock bởi lý do nó đâu đc Update trên trang chủ của KIS đâu mà sợ.

Tui đã test và kiểm tra: Settting-My Update Center-Check vào "copy update to folder" sau đó chọn nơi lưu. Vì trước xài Key bản quyền nên Update như vậy để khi cài lại máy thì CSDL anti đã có nhiều hơn 230MB rồi, nên chỉ việc Update Offline thôi.

Vậy là sau khi hết hạn bản quyền, nên xài cr@ck và thấy dung lượng ko tăng nên quyết định test, chính xác là như vậy. Sử dụng thêm USB 3G theo lưu lượng để xem liệu có cập nhật đc ko? Nhưng ko nó vẫn cập nhật bình thường mỗi lần gần 20MB, Nhưng thư mục Update Offline vẫn ko gia tăng bất kì file nào cả. Kiểm tra thì biết nó cập nhật từ 1 server ảo khác.

Và thế là Virus cũng tha hồ vi vu trong máy tính, và giờ đây toàn bộ ....... đã............
Đương nhiên là không phải virus từ cr@ck mà là CSDL đã lỗi thời thì bị virus là bình thường.

Những câu nói hay của bạn
Bạn thấy mình cần phải giữ mọi thứ được cân bằng. Hãy thử những cách sau đây:
Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.
Không điều gì là tồn tại mãi mãi cho đến lúc bạn ngừng cố gắng.

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member
Posts Posts : 631
Coins Coins : 1810
Thanked Thanked : 102

bạn đã test chưa! mình nói luôn nhé! cách rack này mình đã từng rack. Nhưng hiện nay kis-kav đã trám lại lỗi này!nếu bạn test mà vẫn xài được thì anh em rất cảm ơn!còn mình sợ virut nên ko dám, xin nha^^

Hướng dẫn cr@ck kav - kis theo cách đơn giản 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6dHướng dẫn cr@ck kav - kis theo cách đơn giản A40781094019c430061d4344243f3374-1Hướng dẫn cr@ck kav - kis theo cách đơn giản 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6d
-----------------------------------------------------------------------
cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dạy cho ta thêm này nữa để yêu thương

Tác giảThông điệp
nguyenminhduc2106
Member

nguyenminhduc2106
Member
Posts Posts : 45
Coins Coins : 172
Thanked Thanked : 29

Các bạn dùng reset trial cho khỏe.Hiện vẫn đang sử dụng được.Lúc đó tha hồ update.30 ngay lại reset cho tới khi nào kí khóa được lỗi đó thì thui.^^

nguyenminhduc2106

Tác giảThông điệp
tranquantruong2606
Member

tranquantruong2606
Member
Posts Posts : 39
Coins Coins : 139
Thanked Thanked : 13

Mình đã test rồi, xin các bạn an tâm, và mình đang sử dụng bản cr@ck đó.

Tác giảThông điệp
nguyenhuuthiet
Member

Member
Posts Posts : 46
Coins Coins : 95
Thanked Thanked : 0

kaspersky internet security 2010. and key.
[You must be registered and logged in to see this link.]

Tác giảThông điệp
nguyenhuuthiet
Member

Member
Posts Posts : 46
Coins Coins : 95
Thanked Thanked : 0

key này sài được 91 ngày rui gia han thêm.
nó ở dang tiếng đức lên anh em vao run go REGEDIT rồi chuyen thanh tieng anh nha

Tác giảThông điệp
chelsea_phan
Member

chelsea_phan
Member
Posts Posts : 376
Coins Coins : 483
Thanked Thanked : 47

Tên: Lê Anh Phan
Sex: Male