Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

thư ngỏ tới các anh chị khóa 08!!!!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhoangxuannghiep
Member

thanhoangxuannghiep
Member
Posts Posts : 5
Coins Coins : 17
Thanked Thanked : 1
thư ngỏ tới các anh chị khóa 08!!!! Empty

Gửi các anh chị học hệ cao đẳng trường ĐH KHTN!!!

Hôm nay em viết những dòng chữ này vì em muốn chia sẻ với các anh chị 1 vài cảm xúc. Mặc dù đang trong kì thi rất bận rộn nhưng vì tình thế cấp bách nên em quyết định dành 1 chút thời gian để làm công việc này. Hy vọng là nó có ích cho mọi người.
Các anh chị kính mến, em chỉ là 1 thằng nhóc học khóa 10 của hệ cao đẳng, em cũng là 1 trong những cán bộ đoàn hội, vừa qua, bên ck và dbdh có manh nha đến mọi người hội trại Vững Bước dành để tiễn chân các sinh viên năm cuối ra trường, qua đó tạo điều kiện cho mọi người có cơ hội giao lưu làm quen, hơn hết, các anh chị khóa 06, 07, 08, 09 và cả các bạn khóa 10 có thể qua đây mà trao đổi kinh nghiệm trong học tập, kinh nghiệm sống…. để có thể tổ chức hội trại này cần phải có 1 ban tổ chức là chính, 1 vài cộng tác viên nhưng mà “nguồn sống” chính của hội trại lại là các thành viên như các anh chị đây, bản thân em là 1 thành viên của ban tổ chức, em hiểu được công việc khó nhọc của ban tổ chức, phải suy nghĩ nhiều thứ, lo toan đủ điều để hy vọng hội trại sẽ diễn ra thành công tốt đẹp. hơn nữa, đối với 1 số thành viên trong ban tổ chức, đây chỉ là lần đầu tổ chức hội trại, chúng em đã chờ mong rất lâu rồi để mong rằng ngày 28 này sẽ được đi cắm trại cùng các anh chị, thế nhưng mà tình hình đăng kí giờ đây rất ít. Tuy vậy lại còn 1 vài anh chị muốn giải trí theo cách riêng. Tất nhiên, ai cũng có quyền tự do của họ, nhưng các anh chị cứ nghĩ đi, nếu anh chị bỏ ra 350k để được đi chơi 3 ngày 2 đêm và còn có thêm bạn bè, đàn em, kinh nghiệm, những giây phút mãi nhớ của thời sinh viên thì nó có ích hơn là bỏ ra 150-200k để chỉ có 1 ngày ăn nhậu hơn không? Bản thân là 1 người tổ chức, mà tình hình đăng kí như thế này, em thấy rất nản và hụt hẫng, em nghĩ mọi người trong ban tổ chức cũng thế, chúng em đã đặt niềm tin rất nhiều vào nó. Có những anh chị nói rằng năm cuối sao mà nhạt nhẽo thế, em tự nghĩ tại sao các anh chị không đi chơi cùng chúng em, ở đó sẽ làm cho năm cuối của các anh chị thêm hương vị, hơn nữa, vị mặn của biển cũng làm năm cuối của các anh chị thêm đậm đà chăng? Em tin là thế, có những anh chị thi về làm bài không được nên nản, đã đăng kí rồi mà lại rút tên ra danh sách, các anh chị ơi! Nếu thế thì các anh chị cứ ở nhà ôm nỗi buồn không làm bài thi được mà ngồi ư? Tại sao hok đứng dậy cùng chúng em xả xui đi nỗi buồn đó, tạo thêm nguồn vui, có thêm năng lượng và giải tỏa stress, em nghĩ như vậy sẽ giúp ích cho các anh chị ôn thi tốt hơn để thi lại á. Điều cuối cùng em chỉ mong điều em chia sẽ ngày hôm nay sẽ làm các anh chị nhận ra tấm lòng của chúng em thay vì trê trách. Em hy vọng sẽ có những hồi âm tích cực!!!!
Thân chào các anh chị

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
ma_bư
Member

ma_bư
Member
Posts Posts : 13
Coins Coins : 30
Thanked Thanked : 5

Lời mở đầu ,Anh xin cảm ơn tụi em rất nhiều.Đọc những dòng của em anh cũng nhớ lại Anh,những ngày đầu của khóa 08.Lúc ấy, mình có sự nhiệt huyết, nhưng thật sự thiếu "1 team" đúng nghĩa.Anh cũng đã từng tham gia tổ chức chương trình,cũng muốn kết nối DB với CK,cũng kì vọng nhiều, và sự kì vọng dường như tăng động lực cho mình.Nhưng kết quả thì khác,số lượng tham gia không mong đợi.Và anh nhận ra giữa kì vọng của mình và thực tế có khoảng cách.Nói chung khi mình làm chương trình rất ít kinh nghiệm,nội dung văn nghệ , sinh hoạt(nói thực là tẻ nhạt),và hơn hết anh nhận ra "team tổ chức " quá yếu,dù đông người.Nếu em muốn học hỏi , thì em hãy nên tham gia "Đêm Hội Trăng Rằm " của khoa sinh,CLB tình nguyện của khoa CNTT "với chuyến đi nhà mở",Hội trại truyền thống Khoa CNTT(Đại Học).Em sẽ thấy họ làm việc rất tốt,có kĩ luật và có kế hoạch rõ ràng.Và Mấy sự kiện đó,sv DB và CK rất ít tham gia, nói chi đến tổ chức ,chỉ chủ yếu là tự nghĩ cách, tự tổ chức mà thực sự nội dung không có gì mới.Đó là thành viên tổ chức.Còn quan trọng là "trưởng nhóm". Trở lại với Khóa 08,cơ sở DB ,thật là bất cập khi Chi Hội Trưởng chính là một bạn lớp anh,Nhưng bạn này thông qua quen Biết với KHOA(07)cho nên được "Nhường ghế", bạn này thì chả biết tổ chức cái gì hết.CK với DB đã có kc thì nay lại "không quen biết nhau".Các phong trào đi chơi của lớp Anh thì không có ai tổ chức(cùng lắm là đi Củ Chi, bảo tàng).Nhưng mà đi Củ Chi thì gần như cả lớp , mà nói chung "cũng tàm tạm",cho nên càng ngày càng thưa dần ,Cộng với đồ án cuối kì,Chi Phí khiến mấy bạn suy nghĩ.Đầu năm lớp Anh có phát Động đi"đầm sen" rồi thì bò cạp vàng.Nhưng ấn tượng của mấy chuyến truớc khá tốt.nên chả mấy ai mặn mà.Hôm 30-4 cũng có đi mũi né(250-300k) nhưng nói chung ít người tham gia,và cuối cùng một nhóm tự đi(nhóm tổ chức)..........Em nói "Có những anh chị nói rằng năm cuối sao mà nhạt nhẽo thế, em tự nghĩ tại sao các anh chị không đi chơi cùng chúng em?"anh nói thiệt đa số Anh chị không phải không muốn,thứ nhất :suy nghĩ về mấy lần trước.Thứ 2 : anh đã từng đi "Mũi né"nhiều lần rồi.Cho nên chỉ cần 2 ngày 1 đêm là tốt rồi, chi phí tầm 200-250k(cái này hơi khó tổ chức).350k là một mức mà nhiều Anh Chị Phải dè chừng.Mà tổ chức cắm trại ở BÒ CẠP VÀNG ,CẦN GIỜ (chi phí khoang 140k-170k là tốt nhất).đa số để chơi trò chơi tập thể và trò chơi lớn,ăn uống chỉ là fu.Đông người mới vui, mới đkết , giao lưu.Cho nên chi phí quá cao và nội dung không đảm bảo đã khiến nhiều người dè chừng(hội trại TT DB,CK ở Long Hải(250k-300k,chỉ 40-50 tham gia) ).Thấy khóa 07 năm trước cũng tổ chức buffet tiệc chia tay."Mà lớp anh chả có ai tổ chức ,dù thi xong rồi" (mà có tổ chức thì cũng 200-250k).Và khi không có người tổ chức thì "bỏ ra 150k để chỉ có 1 ngày ăn nhậu " là tất yếu.bởi ai chả biết nhậu thế nào cũng " Zui ".Cho nên Anh muốn nhắn em thế này : nhiệt huyết chưa đủ đâu,"team tổ chức" của em chưa tốt.năm nhứt em còn rảnh thì anh khuyên nên đi Mùa hè xanh"Mặt trận Trà Vinh"(ngoại thành nhé).chịu khó đi hoạt động của khoa khác .Em sẽ "lớn" hơn rất nhiều,đừng tự cách ly mình với trường(kiểu như bên đó có thì mình cũng tổ chức) .Ngoài skil thì học anh văn nữa(sv DB và CK năm nhứt không quan tâm điều này).Bởi điểm số của em sẽ tính lại từ đầu khi học "Hoàn Chỉnh".nếu CD siêng code + học av(đa số ngành mình là đọc sách tiếng anh) ở những môn Chuyên Ngành thì rất nó tạo "nền tảng chắc" để em có đạt loại "khá" hay loại "Giỏi" ở hoàn chỉnh

Tác giảThông điệp
thanhoangxuannghiep
Member

thanhoangxuannghiep
Member
Posts Posts : 5
Coins Coins : 17
Thanked Thanked : 1

em cám ơn anh đã chia sẽ lại với chúng em. giờ thì em đã hiểu 1 trong những nguyên nhân làm chúng em điêu đứng. có lẽ rằng hội trại này sẽ bị hủy bỏ. tuy nhiên, chúng em sẽ có 1 kinh nghiệm để rút ra 1 bài học tốt hơn. em cũng cám ơn anh về lời chỉ dạy mà anh đưa ra. có lẽ em nên làm theo lời chỉ dạy này. 1 lần nữa em cám ơn anh nhìu lắm!!!!
(nút thanks em ấn rùi mà hok đc:D)

Tác giảThông điệp
tdatuan
Member

tdatuan
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 7
Thanked Thanked : 0

chã có gì liên quan đến chuyên môn