Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799
Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT Empty

Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011)
Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT

Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT FEq09
Giao diện chương trình

<div class=noteclassic>Có gì mới ở phiên bản Easy Facebook For You 4.5 Final :

• Thay đổi ngôn ngữ lập trình từ VB.Net sang C# để hoạt động hiệu quả hơn.

• Thay đổi thuật toán lập trình, loại bỏ thao tác và chức năng dư thừa, đảm bảo đem lại khả năng hoạt động tốt hơn và hạn chế tối đa các lỗi kỹ thuật thông thường. Tốc độ thao tác của chương trình sẽ nhanh hơn 2 lần phiên bản cũ.

• Người dùng có thể lựa chọn theo gói mạng Internet đang sử dụng để có IP vào Facebook hiệu quả.

• Sửa lỗi Upload, sử dụng App cho mạng FPT cho các mạng khác *.

• Chức năng Reset Hosts File hiệu quả hơn, sẽ không phát sinh lỗi trong quá trình thao tác.

• Cập nhật tính năng Update mới. (Hiển thị đường dẫn tải chương trình và mật khẩu tải)

(* Xem Lưu Ý, điều 2)
</div>

<div class=notetip>Hướng dẫn sử dụng :

Để kết nối vào Facebook, bạn click chọn mạng Internet bạn đang sử dụng, sau đó click "Thiết Lập Kết Nối".

Chỉ cần thực hiện bước này một lần, rồi tắt chương trình đi là bạn có thể truy cập vào Facebook thoải mái các lần sau này.

Để ngưng liên kết, bạn click vào "Ngắt Kết Nối".

Trường hợp trước đây bạn đã từng chỉnh sửa file Hosts thì bạn cần xóa hết đi những thông số IP cũ đi.

Hoặc bạn có thể vào menu Option > Reset Hosts File để trả file Hosts về những thông số mặc định ban đầu.</div>

<div class=notewarning>Lưu ý :

1/ - Chỉ cần Thiết Lập Kết Nối lần đầu tiên, các lần sau bạn không cần phải làm nữa. Sau khi Thiết Lập Kết Nối, bạn có thể tắt chương trình đi mà không gây ảnh hưởng gì.

2/ - Hiện tại với mạng VNPT vẫn chưa Upload được ảnh và phim. Các bạn có thể xài tạm, chờ phiên bản mới để sửa lỗi Upload cho mạng VNPT.

3/ - Muốn Reset file Hosts, bạn phải click "Ngắt Kết Nối" trước.

4/ - Khi nhấn Reset, file Hosts của bạn sẽ được trả về những thông số mặc định ban đầu. Vì vậy bạn cần lưu giữ lại những thông số IP cần thiết trước khi Reset Hosts File.</div>

Download Mediafire :
Code:
http://www.mediafire.com/?1aczwe6dzc92r6c

Password Download Mediafire :
Code:
windowsviet.com

Yêu cầu sử dụng ".Net Framework 2.0" :
32 Bit (x86) :
Code:
http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?displaylang=en&id=19

64 Bit (x64) :
Code:
http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?displaylang=en&id=6523

Sau đây là đôi điều tâm sự muốn nói của mình với các bạn sử dụng chương trình Easy Facebook For You :

Trước hết mình cảm ơn các bạn đã quan tâm, ủng hộ và sử dụng chương trình của mình trong suốt thời gian qua. Có nhiều lời khen ngợi, động viên và cảm ơn nhưng cũng không ít lời chê bai và phàn nàn.

Mục đích ban đầu mình viết chương trình này chỉ là để cho chính mình sử dụng cho tiện, đỡ phải vào chỉnh sửa file hosts nhiều. Nhưng giữ 1 mình thì ích kỷ quá, nên mình chia sẻ lên mạng cho mọi người để giúp mọi người thấy đơn giản hơn giống mình.

Dựa vào cái FREE để tạo nên sự đơn giản cho các bạn, mình không nhận 1 đồng nào từ các bạn nên mình chẳng phải là người chuộc lợi gì cả. Vì vậy nếu chương trình có không vừa ý các bạn thì cũng mong các bạn dùng những lời lẽ góp ý nhã nhặn chút. Nếu các bạn thấy chương trình không hiệu quả, các bạn hoàn toàn tự do tìm đến những chương trình khác, chứ không cần phân biệt, so sánh hay giói thiệu chương trình khác trong chủ đề này của mình.

Cái thứ hai, cách vào Facebook sẽ luôn được thay đổi, do các nhà mạng liên tục chặn các dãy IP mới, do đó chương trình sẽ được cập nhật liên tục các phiên bản mới để giúp các bạn vào được Facebook. Do đó không có cách nào hay phiên bản nào là vĩnh cửu. Cũng còn tùy theo các nhà mạng mà chương trình mình chỉ hỗ trợ được một số tính năng mà thôi. Vì vậy mong các bạn thông cảm bỏ qua cho những chi tiết nhỏ này.

Cái thứ ba, nếu các bạn phát hiện lỗi, hay có góp ý, ý kiến, ý tưởng để phát triển cho chương trình, thì mình hết sức cảm ơn các bạn. Có nhiều bạn gởi mail cho mình phản hồi báo lỗi, các bạn đó đã giúp mình rất nhiều trong việc khắc phục sự cố và phát triển phiên bản mới. Nhưng mình cũng muốn nói, vài bạn chưa thật sự sử dụng qua chương trình của mình lần nào cả, nhưng vẫn cứ thông báo chương trình chạy không tốt (!?!)... Nên ít nhất mong các bạn hãy thử sử dụng chương trình rồi mới phản hồi cho mình nhé (mình chỉ nói riêng những bạn như trên thôi, không phải các bạn khác nha Laughing ).

Sau cùng là mong các bạn hãy đọc kỹ bài viết và hướng dẫn sử dụng của chương trình, để tránh xảy ra những lỗi không đáng có (như thiếu .Net Framework 2.0 chẳng hạn...).

Chỉ có vậy thôi, cảm ơn các bạn rất nhiều Laughing Nếu mình nhận được nhiều hồi âm, ý kiến, ủng hộ của bạn các thì có lẽ mình sẽ cố gắng làm thêm vài phiên bản mới nữa để Update theo các nhà mạng và khắc phục lỗi. Chứ hiện tại mình chỉ dự định làm đến bản 5.0 là sẽ ngưng luôn (vì viết nhiều mà vẫn chưa được ủng hộ bao nhiêu ^^).

Chúc các bạn vui vẻ!

[You must be registered and logged in to see this link.]

※ Bài viết cùng chuyên mục

https://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
tu.daugau
Member

tu.daugau
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 5
Thanked Thanked : 1
Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT Empty

A ơi cho em hõi sao em sài ct này bên win 7 32bit ko sao

Wa bên windows xp 32bit e click vào thỳ nó báo lỗi thế này a ạ ( windows xp này em vừa cài lại nên chưa chĩnh sửa gì hết )..

Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT Untitled-4

Tác giảThông điệp
tu.daugau
Member

tu.daugau
Member
Posts Posts : 2
Coins Coins : 5
Thanked Thanked : 1

á á á sorry a nhé em ẩu tả wá ko đọc kỹ bài HD chưa cài .Net Framework 2.0" : nên ko sữ dụng đc..

giờ thỳ đc rồi tks a nhìu lắm nhé...............

Có e ũng hộ anh nè hý hý

Tác giảThông điệp
tro.ng_mk
Member

tro.ng_mk
Member
Posts Posts : 224
Coins Coins : 384
Thanked Thanked : 45

VNPT up ảnh chưa được Phú ơi...!!!
Có cái nào upload ảnh không bị lỗi ko vậy chú

http://bongdaso.com
Tác giảThông điệp
Administrator
Administrators

Administrator
 Administrators
Posts Posts : 2804
Coins Coins : 5864
Thanked Thanked : 799

uhm hiện giờ vẫn đang tìm IP thích hợp cho VNPT, mọi người thông cảm xài đỡ 1 thời gian ngắn xem, nếu có gì sẽ update ngay.

[You must be registered and logged in to see this link.]

https://windows.forumvi.com
Tác giảThông điệp
Sponsored content

Easy Facebook For You 4.5 Final (4/7/2011) - Sửa lỗi Upload cho FPT và lỗi vào mạng cho VNPT
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang