Windows Việt

Cộng Đồng Công Nghệ Thông Tin Việt

Trang ChínhTrang Chính  Sự kiện  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share

thư tình gửi em yêu
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
yemehe
Member

yemehe
Member
Posts Posts : 23
Coins Coins : 19
Thanked Thanked : 0
thư tình gửi em yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: thư tình gửi em yêu   thư tình gửi em yêu EmptyWed 22 Apr 2009, 20:18

Em ạ , bây giờ ngồi đây , trên chiếc máy tính pentium 2 này , với những ngón tay thoăn thoắt , thoăn thoắt như dệt cửi này , anh lại tự hỏi không biết anh đã yêu em từ lúc nào . Ôi cái cảm giác đó thật là tuyệt vời (thèm ăn xôi quá ) , có giời mới biết được em ạ , con cá nó còn biết bơi , con dơi nó còn biết bay , thằng sư nó chỉ biết ăn chay mà thôi , còn anh , anh thì chỉ biết yêu em, và anh tự nhủ , như thế cũng là đã đủ rồi ( thèm ăn dồi chó thế nhỉ ) .

Em ạ , mình đúng là có duyên thật đấy , anh là tờ giấy , em là giọt mực , mực mà không có giấy thì vứt đi , còn giấy mà không có mực thì vẫn còn khối việc để làm .Nói thế thôi chứ nếu thiếu em có lẽ anh chẳng sống sót nổi quá hai thế kỷ đâu , em đến với anh như một cơn gió độc , thổi vào anh một mùi hương khó tả , nhiều lúc anh tự hỏi , nếu mình không bị ngạt mũi thì sẽ ra làm sao ??? Sẽ ra làm sao ?

Đúng thế em ạ , từ khi có sự xuất hiện của em , đời anh đã thật sự thay đổi , từ một thằng lông bông bán vé số dạo , nay đây mai đó thì giờ đây , anh đã có công ăn việc làm tử tế ,chứ không lông bông lang bang như trước nữa . Công nhận ngồi bơm xe đầu đường cũng đỡ vất vả em ạ , việc gì phải chạy khắp nơi , vất vả quá , em nhờ , nhờ .

Em ạ ,anh biết em cũng yêu anh , tôn trọng anh , em không coi khinh công việc anh làm , bằng chứng là mỗi lần nhìn anh , em đều cười , nụ cười của em thật đẹp , nó làm anh nhớ lại tuổi ấu thơ , hồi đó , bố anh vẫn thường dẫn anh vào vườn thú xem đười ươi ăn chuối , vui ghê lắm .Cảm ơn em đã cho anh sống lại những giấy phút đó , bây giờ , nếu có ai có rủ anh đi chơi vườn thú thì anh cũng không đi đâu , vì anh đã có em rồi , nhìn em cười vui hơn nhiều , hị hị , ít ra thì anh cũng không phải tốn quả chuối nào cho em cả .

Em yêu , anh yêu em , yêu thật lòng , anh thề , nếu không phải anh là thằng nói điêu .

Anh yêu em , yêu tất cả những gì là của em , thuộc về em , yêu mái tóc dài óng mượt , yêu đôi gò má ửng hồng dễ thương .Chúng làm cho anh nhớ đến cái con bé hàng xóm dễ thương , em đừng ghen nhé , nó mới hai tuổi thôi , dễ thương lắm , hai má phúng phính , chỉ muốn cắn một phát thôi , mà cái con này suốt ngày đái dầm nhé , mỗi lần nó đi tè ra quần là y rằng có người phải thốt lên :"con này ăn mặn ..."(...ái ...ai) .Hị hị , mà anh cũng chẳng hiểu . Mà nhé , nó lại hay khóc nhè lắm , mà mỗi lần khóc là không ai dỗ được , mọi người lại ác , cứ dọa nó , càng dọa nó càng khóc to ... mỗi lần như thế anh lại phải cất công chạy một mạch về nhà , vác theo cái ảnh của em , giơ ra cho nó xem , y như rằng dù đang khóc to thế nào cũng im bặt , mặt cắt không một giọt máu , chắc vì em xinh quá .

Em ạ , chúng ta có duyên mà không có thận ... nhầm , có phận , em đã ra đi , đã từ bỏ anh , đã trao phân gửi thận cho người khác mất rồi . Nhiều lúc ngồi buồn , tự than phân trách thận , rồi cũng tự nhủ , âu thế cũng là may , nó mà trao phân gửi thận cho mình chắc tốn vài bánh Lifeboy mất thôi , đấy , người ta vẫn bảo :"trong cái rủi có cái may mà ".Em đừng giận nhé , anh nói là tự nói để an ủi mình thế thôi , chứ thực tình anh nà anh phục cái thằng kia nắm nắm , chắc thằng đấy ngày xưa xuất thân nông dân , bón ruộng quanh năm nên quen mùi rồi em nhỉ , anh nà anh chịu đấy em ạ , hị hị .

Ôi em yêu , mất em rồi , giờ anh lại quay về sở thích đi thăm sở thú thôi , mong rằng nơi đó sẽ phần nào làm cho anh giữ lại trong ...ái ...im mình một chút hình ảnh của anh (lại tốn tiền mua chuối cho đười ươi rồi ) .

Anh xin được giữ lại những tấm ảnh của em , làm kỉ niệm và dùng mỗi khi con bé hàng xóm khóc , em nhé .

Anh cũng xin được khắc cái mặt của em lên cái theme yêu vấu của mình , em đồng ý nhé , mà thôi , em đừng trả lời , vì anh đã làm rồi , "gạo đã nấu thành xôi " , "ván đã đóng tàu " , em không thể thay đổi được đâu .

Yêu em , con đười ươi của anh , hị hị .

🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 🌹 cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers :
nêu thấy hay thi thanks gium nhe

※ Bài viết cùng chuyên mục

Tác giảThông điệp
ANDYOU
Member

ANDYOU
Member
Posts Posts : 43
Coins Coins : 68
Thanked Thanked : 0

@};-

Tác giảThông điệp
KySyRong
Member

KySyRong
Member
Posts Posts : 631
Coins Coins : 1810
Thanked Thanked : 102

tui nghĩ cái này ma mang đi tán gái thì phải biết. hen mà nó đã chia tay chứ không thì có ngày ăn bạt tai confused 🌹

thư tình gửi em yêu 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6dthư tình gửi em yêu A40781094019c430061d4344243f3374-1thư tình gửi em yêu 25187d6224a7bb5e1bfc63c343674e93-6d
-----------------------------------------------------------------------
cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dạy cho ta thêm này nữa để yêu thương

Tác giảThông điệp
BLACKCAT
Member

BLACKCAT
Member
Posts Posts : 349
Coins Coins : 377
Thanked Thanked : 53